Docchula Community

เกี่ยวกับ VCD ormschool !!!

april fools day

เกี่ยวกับ VCD ormschool !!!
« on: August 15, 2009, 03:13:17 am »
http://www.ormschool.com

พอดีเห็นขายที่ศูนย์หนังสือจุฬาฯ
ก็จะมีพวกถ่ายทอดความทรงจำต่างๆ
มี เคมี ฟิสิกส์ เลข
ซึ่งน่าสนใจมากๆ
แต่ราคาก็มากพอสมควร

จึงอยากจะถามพี่ๆที่รู้รายละเอียดหรือเคยซื้ออะไรประมาณนี้
แนะนำให้หน่อย
เพราะเหมือนกับว่าคนที่จัดทำขึ้นมาก็อยู่แพทย์จุฬาเหมือนกัน

แต่พวกเฉลย O NET A NET ปี 49 ก็มีลงในเว็บให้หมดเลย
พี่ๆสอนดีมากๆ เข้าใจ
อยากได้พวกถ่ายทอดความทรงจำ 3 วิชานั้นอ่ะ
แต่ยังไม่กล้าซื้อ - -

Offline Chindou Chihiro

• *
  • 272
  • 16
  • Akari!!
Re: เกี่ยวกับ VCD ormschool !!!
« Reply #1 on: August 15, 2009, 04:05:10 pm »
ก็เป็นอีก 1  chioce ให้เลือกอะครับ

ตอนสอบพี่ก็ซื้อมาดู คิดว่าก็ดีนะพี่ดูครบทุกแผน และทุกวิชาเลย ก่อนสอบสัก 1 เดือน

ถ้าน้องชอบนั่งดูวีดีโอเฉลย  มันก็ดีอะครับ

ในนั้นก็เป็นการเฉลย แบบ สอนเนื้อหาที่เกี่ยวกับข้อนั้นแล้วก็ บอกว่าฉะนั้นจึงตอบข้อนี้

วิธีใช้ก็ ใช้หลังจากทำข้อสอบแบบจับเวลาเสร็จแล้วก็มานั่งดูเฉลย พ.ศ. นั้นๆ ไปครับ

แต่ถ้าคิดจะเอามานั่งดูโดยไม่ได้ลองทำข้องสอบเก่ามาก่อนคิดว่าไม่ work ครับ  :P
เพราะ ไม่ได้สอนแบบปูพื้นฐาน ต้องมีความรู้มาก่อนนิดหน่อยด้วย ::)

« Last Edit: August 16, 2009, 02:00:04 am by Blacklotus »

Offline ~ราชาอุนจิร่า@!!!

• *
  • 323
  • 7
  • ราชาอุนจิร่า
Re: เกี่ยวกับ VCD ormschool !!!
« Reply #2 on: August 16, 2009, 08:55:33 pm »
พี่ก็ดูเหมือนกันตอนสอบ
แต่ดูผ่าน youtube

ดีมากๆอ่า

---

« Reply #3 on: October 22, 2009, 09:13:14 pm »
ใครอยากจะขายต่อบ้างคะต้องการใช้เรียนอ่ะค่ะ
ติดต่อได้นะคะ