Docchula Community

อยากถามเรื่องที่เรียนเคมีและฟิสิกค่ะ

Ssirada

ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ว่าตอนนี้อยากจะเรียนเคมีทั้งหมดมากเลยค่ะ  ไม่รู้เรื่องจริงๆ

ส่วนฟิสิกก็เหมือนกัน  ไม่รู้เรื่องอ่ะค่ะ 

เคมีลงคอร์สเอน อาจารย์อุ๊ไม่เปิด  ควรจะทำยังไงถึงจะเรียนทันดีคะ

เครียดมากๆเลยค่ะ  ขอบคุณค่ะ

จขกท

ไม่มีใครตอบเลย  เห้อ

ไปค้นกระทู้ๆ เก่าๆดูเอา

Offline Assou Ekotto

• *
  • 210
  • 67
  • เวลาเปลี่ยนคนเราก้เปลี่ยน

อยุมอไรคับน้อง

ถ้า ม.6 พี่แนะนำว่าทำโจทย์เยอะๆ

ไม่ต้องเรียนพิเศษแล้วก้ได้นะ

หรือไม่ก้เรียนคอร์สตะลุยโจทย์ก้พอ

เพราะถ้าเรียนเยอะเกินไป สุดท้ายถ้าไม่มีเวลาทบทวนเรียนไปก้เท่านั้น

เอางี้ ตอนนี้เดือนพ.ย.แล้ว น้องก้ซื้อพวกหนังสือสรุปเนื้อหาของวิชาต่างๆมาอ่าน

แล้วก้ทำโจทย์ไปเรื่อยๆ แล้วถ้าข้อไหนเรื่องไหนไม่เข้าใจก้กลับไปอ่านซ้ำ

ไม่ต้องเครียดมากนะ สู้ๆจร้าๆ :-* :-* :-*

~~การเมืองทำให้คนแตกแยก การกระแทกทำให้คนแตกใน~~

Ssirada

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^ :'(