Docchula Community

สายศิลป์ภาษากับการเรียนแพทย์ครับ

Pipekid

พี่ๆจ๋า  ถ้าผมถามว่า  สาศิลป์ที่เกรดน้อยมากๆ  สามารถสอบแพทย์ได้หรือไม่คับ (สมมุตินะ 1.22   1.00   1.5  ประมาณนี้อ่ะคับ  )  

สมองดีชอบเรียนเนี่ย เกรดมาน  น้อยไปหน่อย  555+  สามารถสอบได้ไหมคับแค่นี้พอละ  (ขอบคุณล่วงหน้าคับ)

Offline Sinful Darkness

• Lo|icoN !!
  • 5839
  • 176
  • มันเป็นเขาวงกตที่ไม่มีทางออก
พี่ๆจ๋า  ถ้าผมถามว่า  สายศิลป์ที่เกรดน้อยมากๆ  สามารถสอบแพทย์ได้หรือไม่คับ (สมมุตินะ 1.22   1.00   1.5  ประมาณนี้อ่ะคับ  )   

สมองดีชอบเรียนเนี่ย เกรดมาน  น้อยไปหน่อย  555+  สามารถสอบได้ไหมคับแค่นี้พอละ  (ขอบคุณล่วงหน้าคับ)
การสอบแพทย์นี่ ไม่สนเกรดครับ
ขอให้สอบได้ คะแนนถึง
ไม่เป็นโรคหรือภาวะที่กำหนดในข้อห้ามของ กสพท.
ไม่สอบสัมภาษณ์ตก
ก็สามารถเข้าเรียนคณะแพทย์ได้แล้วครับ

คือความว่างเปล่า

ATP

noon

แล้วนอกจากแพทย์จุฬาที่รับเด็กสายศิลป์ได้แล้ว คณะแพทย์ที่มหาลัยอื่นอย่างเช่นมหาลัยเชียงใหม่นี้เค้าจะรับรึป่าวอ่ะค่ะ อยากรู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ :-*

ชาลี

^
^
คิดว่าหลักเกณท์เดียวกันนะคะ รับผ่านทาง กสพท อ้ะค่ะ  ::)

aiianaaiinan

พี่ๆคะ คือ ตอนนี้หนูเรียนศิลป์ภาษาจีนม.5เทอม2แล้วคะ  แม่อยากให้หนูเรียนสาธารณะสุข ที่มหาวิทยาลัยรับเด็กศิลป์ภาษาเข้าบ้างคะ ???

Offline pipe64

• 3481
  • 604
ที่จุฬาฯ ไม่มีคณะสาธารณสุข โดยตรงครับ