Docchula Community

การสอบวิชาสามัญน่ะค่ะ รบกวนพี่ๆหน่อยนะคะ

อยากเป็นหมอ

:-* คือว่าการสอบวิชาสามัญนี่มีวิชาฟิสิกส์ ด้วยหรือเปล่าคะ ที่บอกว่าคะแนนวิทยาศาสตร์ 40 % หรือว่ามีแค่เคมี กับชีวะ
โปรดตอบด้วยเถอะค่ะ
เพื่อการเตรียมตัวของเด็กตาดำๆ

_________________________________________*
ขอบพระคุณพี่ๆ ที่เข้ามาตอบล่วงหน้าก่อนเลยนะคะ ^^

ปอรอเรือ. หมายถึงการสอบ กสพท. น่ะค่ะ

Offline [ Radianz ]

• *
  • 1926
  • 28
  • -อุงกะห์!-
(น่าจะ)มีจ้ะ

เพราะวิทยาศาสตร์ ม. ปลาย มันรวมฟิสิกส์ด้วย และการเรียนคณะแพทย์ก็มีฟิสิกส์นะ(แม้จะน้อยนิด)
พื้นฐานกว้างๆ สำคัญมากกับการต่อยอดนา ::)
คิดการสิ่งใด ขอให้ตั้งมั่น หากไม่เช่นนั้น ภิณฑ์พังวอดวาย วางแผนเล่นเกม ปรีดิ์เปรมสมหมาย จงเร่งผ่อนคลาย ดังที่ตั้งใจ
...มัวแต่ร้อยกรอง ร่ำร้องกลบท สุดท้ายจักอด เล่นดังฝันใฝ่ หนึ่งวรรคงดงาม ปราณามตั้งไว้ เวลานั้นใช้ หลายสิบนาที ;w;

Offline hAdEz

• *
  • 1556
  • 9
พี่คิดว่ามีฟิสิกส์ด้วยนะครับ น่าจะมีวิทยาศาสตร์ทั้ง3แขนงเลย

Offline ** OmA

• *
  • 58
  • 1

rrrrrr

แล้วดาราศาสตร์ ออกหรือเปล่าคะ