Docchula Community

ส่งเอกสารไปแล้ว...แต่สถานะบอกว่าส่งเกินวันที่กำหนด???

จ่อย64

คืออย่างนี้ค่ะ...

หนูส่งเอกสารไปแล้วในวันที่ 18 สิงหาคม 2552

ตามกำหนดเวลาเป๊ะ!!!...หลักฐานยังอยู่...ประทับตราวันที่ 18 ส.ค. 2552

ก็เขาบอกว่ายึดตามวันที่ประทับตราไปรษณีย์เป็นสำคัญ

แต่เมื่อครู่...หนูได้ลองล็อกอินเข้าไปตรวจสอบสถานะ

เขาบอกว่า : เอกสารไม่สมบูรณ์  เนื่องจากส่งช้าเกินวันที่ 20 สิงหาคม

อ้าวๆๆๆๆ...แล้วข้าน้อยจะทำเช่นไรต่อไปเล่า???

ได้โปรดชี้แนะด้วยเถิด...พี่น้อง!!!

เดี๋ยววันพรุ่งนี้จะลองเข้าไปดูอีกทีแล้วกันนะคะ

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
โทรไปถามเอาดีกว่านะครับ

จ่ อ ย 6 4

รุ้แล้วว่าเพราะอะไร!!!

ใบลงทะเบียนที่เรามีอยู่มันลงวันที่ 18/08/09 เพราะวันที่ไปส่งมันก็คือวันนั้นนั่นเอง

แต่ที่หน้าห่อเอกสารที่เราส่งไปให้ ฬ กลับประทับตราวันที่ 20/08/09

ทาง ฬ เลยไม่รับพิจารณาเอกสารของเรา

เรื่องนี้ใครผิด???

รุ้แล้วว่าเพราะอะไร!!!

ใบลงทะเบียนที่เรามีอยู่มันลงวันที่ 18/08/09 เพราะวันที่ไปส่งมันก็คือวันนั้นนั่นเอง

แต่ที่หน้าห่อเอกสารที่เราส่งไปให้ ฬ กลับประทับตราวันที่ 20/08/09

ทาง ฬ เลยไม่รับพิจารณาเอกสารของเรา

เรื่องนี้ใครผิด???

อันนี้ไปตามเรื่องมาจากไปรษณีย์ใช่มั้ยครับ

ถ้าเป็นความผิดที่ไปรษณีย์น้องลองโทรไปชี้เเจงกับฝ่ายรับสมัครดูนะครับ

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
พี่ว่ากรณีนี้น้องไม่ผิดนะครับ เอาใบลงทะเบียนที่เขียน 18/08/09 ไปยืนยันและทวงสิทธิเหอะ > <!!

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
ไฟท์เถอะครับ อนาคตของน้องเลยนะ

ปล.ถ้ายังไม่ได้ ลองติดต่อ"เรื่องเด่นเย็นนี้"ดูนะ ><"