Docchula Community

ความถนัดเฉพาะแพทย์

KET

Re: ความถนัดเฉพาะแพทย์
« Reply #30 on: September 03, 2009, 01:00:14 am »
พาร์ทจริยธรรม พี่เดาๆเอาหมดละ - - ตอบตามใจตัวเอง แล้วก็ได้ต่ำสมใจ
เก็บคะแนนจาก พาร์ทเชาว์ + เชื่อมโยงดีกว่านะ
เก็บจากวิชาสามัญดีที่สุด

นี่แหละพี่ที่ยากที่สุด!!!!!5555

MDCU 66 รอก่อนนะพี่กะหล่ำปลี MDCU63 !
เด็ก YB74 คนนี้ จะต้องติดให้ได้ค่ะ  (:

« Reply #31 on: September 03, 2009, 11:35:37 pm »
พี่เลวกว่าน้องอีก  ;D

เราตกทั้งจริยธรรมเเละไอคิวเลย ;D ;D ;D

แต่ได้ A-NET เลข 100 เต็ม !

เลขง่ายนี่นา เต็มกันเกือบทั้งคณะแหละ

เฮือก คนได้เกินครึ่งมาจึ๋งนึงฟังแล้วสะดุ้ง  :P
พยายามเก็บจากวิชาที่เราถนัดจะง่ายที่สุดค่ะ  ถ้าในปีของน้อง วิชาพวกนี้ควรจะอยู่ในเลข วิทย์ (ปีพี่โชคดี มีภาษาอังกฤษด้วย --*) ไม่ถนัดก็ต้องพยายามจนกว่ามันจะถนัดนั่นล่ะจ้า เลี่ยงไม่ได้หรอก ได้อย่างมากก็"เลือก"แล้วทุ่มให้มันไปเลย ( แต่ถ้าทำได้ทั้งสองอันเลยมันก็ดีกว่าแหงอยู่แล้วละน๊า)
ปีน้องพี่รู้สึกว่าระบบมันเปลี่ยนจนน่ากลัวเลย(แนะนำไม่ถูก นอกจากพยายามอ่านหนังสือเข้าไว้ - -) ยังไงก็สู้ ๆ นะคะ

"I'm just a small man. My heart is moved by what's in front of me, rather than what the world as a whole needs
Walker Allen

KET

« Reply #32 on: September 03, 2009, 11:55:05 pm »
ปีนี้ก็มีภาษาอังกฤษเหมือนกันค่ะพี่ ไม่ต่างก้นเลย
และข้อสอบยากกว่า A-NET แน่ ๆ

ความถนัด 30 % (ชาตินี้คงจะไม่เกิน 24.00)
เลข 14 % อังกฤษ 14% ( 2 วิชานี้ค่าน้ำหนักมากที่สุด)
ฟิสิก 9.33 เคมี 9.33 ชีวะ 9.33%
ไทย 7% สังคม 7% (โอ้วสังคม...)  ???

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
« Reply #33 on: September 04, 2009, 08:07:44 pm »
อังกฤษยากกว่า A-NET จิงอ่ะ?
น่าสนใจแฮะ  ;) ;)

เราตกทั้งจริยธรรมเเละไอคิวเลย ;D ;D ;D

เลขง่ายนี่นา เต็มกันเกือบทั้งคณะแหละ
งั้นผมคงเปนส่วนน้อยใช่มั้ยพี่กัน  :-X

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline [ Radianz ]

• *
  • 1926
  • 28
  • -อุงกะห์!-
« Reply #34 on: September 04, 2009, 08:23:26 pm »

งั้นผมคงเปนส่วนน้อยใช่มั้ยพี่กัน  :-X

พี่กันไซโคอย่างแรงกล้า :-X
คิดการสิ่งใด ขอให้ตั้งมั่น หากไม่เช่นนั้น ภิณฑ์พังวอดวาย วางแผนเล่นเกม ปรีดิ์เปรมสมหมาย จงเร่งผ่อนคลาย ดังที่ตั้งใจ
...มัวแต่ร้อยกรอง ร่ำร้องกลบท สุดท้ายจักอด เล่นดังฝันใฝ่ หนึ่งวรรคงดงาม ปราณามตั้งไว้ เวลานั้นใช้ หลายสิบนาที ;w;

Ge Dii Za Wa !!

« Reply #35 on: September 04, 2009, 08:34:15 pm »

โถ่พี่...กสพท ปีนี้ได้ข่าวว่าภาษาอังกฤษคณะอักษรออกเลยนะคะ
แล้วแบบท๊อปประเทศได้ 99/100 เลยอ่ะพี่
native speaker ยังทำได้ไม่เท่าเล้ย  ;D
รุ่นหนูก็ซวยไง อิอิ

พี่กันไม่ได้เลขเอเนตเต็มหรอก ได้แค่ 98 เอง (ผิดอัตนัยข้อนึง 2 คะแนน) อิอิ  :o

Offline Gun

• *
  • 987
  • 39
« Reply #36 on: September 04, 2009, 08:38:22 pm »

โถ่พี่...กสพท ปีนี้ได้ข่าวว่าภาษาอังกฤษคณะอักษรออกเลยนะคะ
แล้วแบบท๊อปประเทศได้ 99/100 เลยอ่ะพี่
native speaker ยังทำได้ไม่เท่าเล้ย  ;D

พี่กันไม่ได้เลขเอเนตเต็มหรอก ได้แค่ 98 เอง (ผิดอัตนัยข้อนึง 2 คะแนน) อิอิ  :o

คือพี่กันเค้าพูดไปยังงั้นเองเพื่อให้น้องๆขยันอ่านหนังสือไง
พี่กันเขาหน้าตาดีก็จริง แต่ก็ไม่ได้มีคะแนนอะไรสูงเป็นพิเศษหรอก

« Last Edit: September 04, 2009, 09:12:35 pm by DrGun »

« Reply #37 on: September 04, 2009, 08:52:49 pm »

พี่กันเขาหน้าตาดีก็จริง

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D  หนูต้องไปพิสูจน์ให้ได้ อิอิ

« Reply #38 on: September 04, 2009, 10:48:32 pm »

คือพี่กันเค้าพูดไปยังงั้นเองเพื่อให้น้องๆขยันอ่านหนังสือไง
พี่กันเขาหน้าตาดีก็จริง แต่ก็ไม่ได้มีคะแนนอะไรสูงเป็นพิเศษหรอก

อะจึ๋ย แร๊ง !!!  ;D(เข้ามาฮา)

"I'm just a small man. My heart is moved by what's in front of me, rather than what the world as a whole needs
Walker Allen

« Reply #39 on: September 04, 2009, 11:24:28 pm »
คาดว่า ปลายเดือนนี้ จะมีหนังสือที่พอจะช่วยน้องได้บ้าง ออกมาประมาณ 2 สำนักพิมพ์
อย่าเพิ่งรีบกันไป
 ???

« Reply #40 on: September 04, 2009, 11:37:55 pm »
คาดว่า ปลายเดือนนี้ จะมีหนังสือที่พอจะช่วยน้องได้บ้าง ออกมาประมาณ 2 สำนักพิมพ์
อย่าเพิ่งรีบกันไป
 ???

โอ้ว....พี่เจ้าของสำนักพิมพ์มาตอบให้เลยทีเดียวเชียว  ;D

Offline antoinetty*

• *
  • 1343
  • 35
  • AVE MARIA
« Reply #41 on: September 04, 2009, 11:59:14 pm »
พาร์ทจริยธรรม พี่เดาๆเอาหมดละ - - ตอบตามใจตัวเอง แล้วก็ได้ต่ำสมใจ
เก็บคะแนนจาก พาร์ทเชาว์ + เชื่อมโยงดีกว่านะ
เก็บจากวิชาสามัญดีที่สุด

นี่แหละพี่ที่ยากที่สุด!!!!!5555

MDCU 66 รอก่อนนะพี่กะหล่ำปลี MDCU63 !
เด็ก YB74 คนนี้ จะต้องติดให้ได้ค่ะ  (:

เหย ,, น้องอยู่โยธินหรอๆๆ ๆ ๆ ,,

ชื่อไรอะ ๆๆ ๆๆ ๆๆๆ ๆ ?
,, UBI CARITAS et AMOR ,, IBI DEUS EST ,,

Offline Chindou Chihiro

• *
  • 272
  • 16
  • Akari!!
« Reply #42 on: September 05, 2009, 12:33:37 am »
น้องเรฟบนจะจีบน้อง KET หรือ   ;)
ขอเบอร์เลยดีกว่าใหม?   :-[

เกตุ

« Reply #43 on: September 06, 2009, 04:02:15 pm »

เหย ,, น้องอยู่โยธินหรอๆๆ ๆ ๆ ,,

ชื่อไรอะ ๆๆ ๆๆ ๆๆๆ ๆ ?

พี่ก็อยู่โยธินหรอ ไม่เห็นรู้จักเลย อิอิ
เดี๋ยวหนูจะไปเป็นรุ่นน้องนะคะ   :D