Docchula Community

พี่ๆที่ติดแพทย์เคยผ่านการเข้าค่ายมาก่อนไหมคะ

Offline [ Radianz ]

• *
  • 1926
  • 28
  • -อุงกะห์!-
อ่านะน้อง
ระวังจะเป็นความลับ ที่ไม่มีมูลละกัน =[]="

มาร่วมตอบคำถามเหมือนกัน
ว่าไม่เคยเข้าค่ายเกี่ยวกับหมอเลย

เคยเข้า ค่ายลานเกียร์
แล้วไง ก้อไม่ได้เรียนวิดวะ อยู่ดี~

ไม่มีมูลจริงๆอะแหละ :-\

อย่างไรก็ตาม
ไม่ว่าความลับจะมีมูล หรือไม่มีมูล พิสูจน์แล้ว หรือยังไม่ได้พิสูจน์ว่าเป็นจริง
ก็ควรรู้จักมีมารยาท รักษาความลับ ไม่เอามาเปิดเผยนะคะ
คิดการสิ่งใด ขอให้ตั้งมั่น หากไม่เช่นนั้น ภิณฑ์พังวอดวาย วางแผนเล่นเกม ปรีดิ์เปรมสมหมาย จงเร่งผ่อนคลาย ดังที่ตั้งใจ
...มัวแต่ร้อยกรอง ร่ำร้องกลบท สุดท้ายจักอด เล่นดังฝันใฝ่ หนึ่งวรรคงดงาม ปราณามตั้งไว้ เวลานั้นใช้ หลายสิบนาที ;w;

KET

อ่านะน้อง
ระวังจะเป็นความลับ ที่ไม่มีมูลละกัน =[]="

มาร่วมตอบคำถามเหมือนกัน
ว่าไม่เคยเข้าค่ายเกี่ยวกับหมอเลย

เคยเข้า ค่ายลานเกียร์
แล้วไง ก้อไม่ได้เรียนวิดวะ อยู่ดี~

ไม่มีมูลจริงๆอะแหละ :-\

อย่างไรก็ตาม
ไม่ว่าความลับจะมีมูล หรือไม่มีมูล พิสูจน์แล้ว หรือยังไม่ได้พิสูจน์ว่าเป็นจริง
ก็ควรรู้จักมีมารยาท รักษาความลับ ไม่เอามาเปิดเผยนะคะ

เข้าใจแล้วค่ะ
เบรคไว้ ๆ

Offline pipe64

• 3481
  • 604
***น้องมีความลับอ่รัยหว่า น่ากัวจิงๆ

จริงๆ แล้ว พี่ MDCU65 ปี 1 ก็น่าจะรู้นะคะ
ว่าถ้าเกิด ม.6 ส่งใบเข้าค่ายหมอจุฬามา จะ...............

ความลับเป็นสิ่งสวยงาม น่าค้นหายิ่งนักค่ะ  :D

น้องมั่นใจได้อย่างไรครับกับเกณฑ์คัดเลือกของค่ายอยากเป็นหมอ
การพิจารณา มีทั้งอาจารย์ พี่นิสิตแพทย์คลินิค และพี่ปีโต ไม่ใช่แค่ปี 1

และอีกอย่างหนึ่ง "สิบปากว่า ไม่เท่าหนึ่งตาเห็น" ครับ
สิ่งที่น้องรู้มา อาจไม่ถูกต้องก็ได้ครับ
และการพิมพ์สิ่งที่ไม่ชัวร์ออกไป คำพูดจะมัดตัวเองนะครับ

KET

***น้องมีความลับอ่รัยหว่า น่ากัวจิงๆ

จริงๆ แล้ว พี่ MDCU65 ปี 1 ก็น่าจะรู้นะคะ
ว่าถ้าเกิด ม.6 ส่งใบเข้าค่ายหมอจุฬามา จะ...............

ความลับเป็นสิ่งสวยงาม น่าค้นหายิ่งนักค่ะ  :D

น้องมั่นใจได้อย่างไรครับกับเกณฑ์คัดเลือกของค่ายอยากเป็นหมอ
การพิจารณา มีทั้งอาจารย์ พี่นิสิตแพทย์คลินิค และพี่ปีโต ไม่ใช่แค่ปี 1

และอีกอย่างหนึ่ง "สิบปากว่า ไม่เท่าหนึ่งตาเห็น" ครับ
สิ่งที่น้องรู้มา อาจไม่ถูกต้องก็ได้ครับ
และการพิมพ์สิ่งที่ไม่ชัวร์ออกไป คำพูดจะมัดตัวเองนะครับ

ขอโทษค่ะพี่ไปป์

KET

ถ้าเกิดว่ามีความเห็นของหนูอันไหนที่ไม่ดีก็รบกวนให้พี่ Admin ช่วยลบด้วยนะคะ
หนูยังไม่ควรจะเข้ามาโพสในบอร์ดนี้เลย
มีแต่พี่ ๆ มีบรรลุนิติภาวะแล้วทั้งนั้น ส่วนหนูยังเด็กเกินไป อิอิ เรียนเร็วเกิน

ขอบคุณค่ะ  ( :

Offline Chindou Chihiro

• *
  • 272
  • 16
  • Akari!!
มีค่ายนี้ด้วยเรอะ  :-X

ล้อเล่น    :)

พี่สมัครหมดเลยทั้งค่ายแพทย์ ทุกสถาบันที่มี  แต่    ไม่ได้ซักที่  :o :o :o

ไม่เข้าค่าย แต่ตั้งใจซะอย่างก็ติดแพทย์ได้ครับ  8)

พี่ก็สมัครครับ แต่ไม่ติด  :'(
ทุกสิ่งล้วนเกิดแต่เหตุ มีเหตุก็เกิด หมดเหตุก็ดับไปเป็นธรรมดา
http://sale-cheap-review.com/

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
ถ้าเกิดว่ามีความเห็นของหนูอันไหนที่ไม่ดีก็รบกวนให้พี่ Admin ช่วยลบด้วยนะคะ
หนูยังไม่ควรจะเข้ามาโพสในบอร์ดนี้เลย
มีแต่พี่ ๆ มีบรรลุนิติภาวะแล้วทั้งนั้น ส่วนหนูยังเด็กเกินไป อิอิ เรียนเร็วเกิน

เข้ามหาลัยไม่ได้แปลว่าต้องอายุ 20 แล้วนะครับน้อง  :P
รู้สึกเหมือนแก่เลยวุ้ย

ปล. พี่ยังไม่ 20 เลยนะ  :-[
« Last Edit: September 04, 2009, 09:37:35 pm by IPPUsama »

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline [ Radianz ]

• *
  • 1926
  • 28
  • -อุงกะห์!-

ไม่ต้องลบหรอกจ้ะ

จะได้รู้จักคิดก่อนโพส รับผิดชอบคำของตัวเอง ไงจ๊ะ :)

ป.ล. เรายังไม่บรรลุนิติภาวะ นะ :P ไม่ได้แก่ขนาดนั้น แล้วเป็นเด็กหรือเรียนเร็วมันเกี่ยวอะไรกับความเห็นล่ะเนี่ยย
คิดการสิ่งใด ขอให้ตั้งมั่น หากไม่เช่นนั้น ภิณฑ์พังวอดวาย วางแผนเล่นเกม ปรีดิ์เปรมสมหมาย จงเร่งผ่อนคลาย ดังที่ตั้งใจ
...มัวแต่ร้อยกรอง ร่ำร้องกลบท สุดท้ายจักอด เล่นดังฝันใฝ่ หนึ่งวรรคงดงาม ปราณามตั้งไว้ เวลานั้นใช้ หลายสิบนาที ;w;

Offline -:•:- 騎馬王丸 -:•:-

• ผู้พิทักษ์แหวนแห่งเมฆา
  • *
  • 1662
  • 7
เรายังไม่บรรลุเช่นกัน

น้องหมอตัวน้อยๆ ณ รพ.พระปกเกล้า

Offline ~ราชาอุนจิร่า@!!!

• *
  • 323
  • 7
  • ราชาอุนจิร่า
รุ่นเราจำได้ว่ามีคนเคยเข้าค่ายอยากเป็นหมอแล้วติดแพทย์จุฬาก็ .... คน
(ไม่บอกดีกว่า 555+)

พี่ไม่ได้เข้าที่ไหนเลย

อยากเป็นหมอ

รุ่นเราจำได้ว่ามีคนเคยเข้าค่ายอยากเป็นหมอแล้วติดแพทย์จุฬาก็ .... คน

ทำให้อยากรู้ยิ่งขึ้นนะคะเนี่ย อิอิ

การเป็นหมอ ต้องเก่ง อังกฤษ กับ ชีวะ มากไหมคะ

ขอบคุณคะ

ทำให้อยากรู้ยิ่งขึ้นนะคะเนี่ย อิอิ

การเป็นหมอ ต้องเก่ง อังกฤษ กับ ชีวะ มากไหมคะ

ขอบคุณคะ

พี่ว่าถ้าเก่งถึงขนาดเข้ามาได้ก็คงมีชีวิตรอดในคณะนี้แล้วล่ะค่ะ :P เพราะการเรียนหมอก็ไม่ได้อาศัยแค่สองตัวนี้อย่างเดียว อาศัยความถึก ความขยันละมาก
ปี 1 ก็มีเรียนภาษาอังกฤษเป็นวิชาหลักบ้าง แต่ก็ชิว ๆ อ่ะค่ะ เรียนกับคณะอื่นตัวนึงคณะตัวเองตัวนึง อันแรกนี่เก็บ A สบายเลย
แต่น่าจะถามว่าอยู่กับมันได้มั้ยมากกว่า ถ้าไม่ค่อยชอบ 2 ตัวนั้น อยู่กับมันแล้วไม่มีความสุข คงเรียนลำบากน่ะค่ะ เพราะสไลด์หลาย ๆ เรื่องก็เป็นภาษาอังกฤษ ข้อสอบส่วนมากก็ภาษาอังกฤษ ( ถ้าให้มาถามว่าวิชานี้ ๆ มีข้อสอบอังกฤษหรือป่าว เยอะมั้ย พี่คงตอบว่ามีแน่ แต่จำไม่ได้ว่าเยอะหรือเปล่า ทำจนมึน ชิน แยกไม่ออก - -)

"I'm just a small man. My heart is moved by what's in front of me, rather than what the world as a whole needs
Walker Allen

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™

ขอบคุณคะ

ไม่จำเป็นครับ แต่จะมีประโยชน์อย่างมากในการเรียน เพราะความรู้ชีวะเดิมของน้องจะช่วยได้มาก
และถ้าน้องอ่านภาษาอังกฤษไม่ค่อยเข้าใจจะมีผลในระยะยาวซึ่งเราจำเป็นต้องอ่านหนังสือซึ่งเป็นภาษาอังกฤษทั้งเล่ม

ปล. พี่ว่าภาษาอังกฤษสามารถสื่อความหมายได้มากกว่าภาษาไทย ภาษาไทยมันหาคำมา define ยาก
ปล2. อย่างคำว่า define ตรงนี้พี่ก็ยังไม่รู้ว่าภาษาไทยใช้คำว่าอะไรเลย ;D ;D ;D
ปล3. ถ้าเข้ามาแล้ว เดี๋ยวน้องก็ชินเองครับ ;)
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline 125 66

• 3244
  • 64
define - ให้คำจำกัดความ

อืม ก็ฟังดูยากอยู่