Docchula Community

อยากให้พี่ๆแนะนำในการอ่านหนังสือ

ลลวัลย์

คือว่าเราเป็นเด็ก ม.4 เรียนไม่เก่งคะ ได้เกรด 3.30 ตอน ม.3

เราอยากเป็นหมอนะคะ พี่ว่าเราจะมีหวังไหมคะ

เราเลยคิดว่า เราจะเรียนพิเศษ ให้จบ ม.6 แล้วรีบทำแบบฝึกหัดทบทวนและอ่านทวนก่อน ที่จะเอ็นท์

พี่ๆคิดว่าเป็นการกระทำที่สมควรไหมคะ

หรือพี่มีอะไรที่อยากแนะนำ

ขอบคุณคะ

ไม่มีอะไรเกินความสามารถหรอกครับ

เเนะนำว่าความทำโจทย์เยอะๆอะ

พวกข้อสอบเก่าไรงี้อะ

ถ้าเป็นไปได้ทำให้หมดเล่มไปเลย15พศเนี่ย

ถ้าตั้งใจทำเเล้วทำหมดยังไงคะเเนนก็ออกมาดีครับ

พี่เองก็อาศัยทำโจทย์เอาอะ

ส่วนเรื่องการเรียนพิเศษพี่ขอข้ามละกันพี่เองไม่ค่อยได้เรียนพิเศษอะ

รอพี่ๆคนอื่นมาเเนะนำละกัน

หรือไม่ก็ลองไปอ่านคำเเนะนำในกระทู้เก่าๆดูก็ได้นะ