Docchula Community

อยากทราบเกี่ยวกับโครงการรับตรงจุฬา-กรมแพทย์ทหารอากาศครับ

KANP

ทราบเกี่ยวกับโครงการนี้มาบ้าง แต่ไม่ค่อยมีข้อมูลสักเท่าไหร่เลยครับ
อยากให้พี่ๆที่ทราบหรือเรียนโครงการนี้ช่วยตอบหน่อยครับ ทั้งเรื่องเรียนชั้นพรีคลินิก ชั้นคลินิก และการใช้ทุน(ที่ไหน)
รวมทั้งแตกต่างอย่างไรกับรับตรงปกติ(กสพท) ถ้าให้ข้อมูลที่ละเอียดได้ จะเป็นความกรุณาอย่างสูงครับ ขอบพระคุณมากๆครับ

การเรียนชั้นพรีคลินิกจะเรียนเหมือนกันที่จุฬาครับ
แต่ชั้นคลินิกจะแยกออกไปเรียนที่รพ.ภูมิพล จะแตกต่างกันก็ตรงนี้แหละ
ส่วนการใช้ทุนน่าจะเหมือนกันนะคับ

KANP

การเรียนชั้นพรีคลินิกจะเรียนเหมือนกันที่จุฬาครับ
แต่ชั้นคลินิกจะแยกออกไปเรียนที่รพ.ภูมิพล จะแตกต่างกันก็ตรงนี้แหละ
ส่วนการใช้ทุนน่าจะเหมือนกันนะคับ

ขอบคุณมากครับที่มาตอบ แต่ข้อมูลส่วนนี้ผมทราบอยู่แล้ว อยากได้ข้อมูลในส่วนอื่นๆที่แตกต่างออกไปครับ เหมือนกับกสพท.ที่มีรายละเอียดค่อนข้างชัดเจนและมีข้อมูลในค้นหาพอสมควร