Docchula Community

...พี่ๆมีเคล็ดลับเรื่องนี้ไหมครับ...

Puzzy

สวัสดีครับพี่ๆๆ ผมอยากเรียนถามพี่ๆหน่อยน่ะครับว่า....

พี่ๆมีเคล็ดลับไรไหมครับที่ทำให้รุ่นพี่ไม่สนใจเรื่องความรัก หรือ หลงรัก เพื่อนร่วมคณะน่ะครับ
   คือผมยังไม่เคยมีนะครับ แต่ ผมมองว่ามันค่อนข้างเสียเวลา และ จะ ดึงเราสมาธิเราออกจากหนังสือน่ะครับ
    ความรู้สึกพวกนี้ผมว่ามันควรจะหยุดที่เพื่อนน่ะครับ ผมไม่อยากปล่อยให้มาฉุดผมหรอก

ขอบคุณรุ่นพี่มากครับ

:) :)

Offline Kudoconan

• *
  • 1093
  • 14
ปูเสื่อรอชม
 ;)
天青色等煙雨 而我在等妳

Offline -:•:- 騎馬王丸 -:•:-

• ผู้พิทักษ์แหวนแห่งเมฆา
  • *
  • 1662
  • 7
เป็นโอตาคุสิ!!!  ;D แต่เค้าไม่ได้เป็นนะ เค้ายังเด็กอยู่

น้องหมอตัวน้อยๆ ณ รพ.พระปกเกล้า

Offline Sinful Darkness

• Lo|icoN !!
  • 5839
  • 176
  • มันเป็นเขาวงกตที่ไม่มีทางออก
เป็นโอตาคุสิ!!!  ;D แต่เค้าไม่ได้เป็นนะ เค้ายังเด็กอยู่

โอตาคุ ก็มีความรักได้นะเออ   >:(

แต่ 2D หรือ 3D นี่อีกเรื่อง  ;D

คือความว่างเปล่า

ATP

• *
  • 1662
  • 7

โอตาคุ ก็มีความรักได้นะเออ   >:(

แต่ 2D หรือ 3D นี่อีกเรื่อง  ;D
ผู้ที่ล้มเหลวในชีวิตเนี่ยนะ  :D

น้องหมอตัวน้อยๆ ณ รพ.พระปกเกล้า

Offline jesson

• 289
  • 34
สวัสดีครับพี่ๆๆ ผมอยากเรียนถามพี่ๆหน่อยน่ะครับว่า....

พี่ๆมีเคล็ดลับไรไหมครับที่ทำให้รุ่นพี่ไม่สนใจเรื่องความรัก หรือ หลงรัก เพื่อนร่วมคณะน่ะครับ
   คือผมยังไม่เคยมีนะครับ แต่ ผมมองว่ามันค่อนข้างเสียเวลา และ จะ ดึงเราสมาธิเราออกจากหนังสือน่ะครับ
    ความรู้สึกพวกนี้ผมว่ามันควรจะหยุดที่เพื่อนน่ะครับ ผมไม่อยากปล่อยให้มาฉุดผมหรอก

น้องครับบบ ความรักมันเป็นสิ่งสวยงามนะน้อง จริงๆแล้วบางคนมีแฟนคะแนนพุ่งก่าเดิมก็มี อยู่ที่ว่าเป็นแฟนกันเเล้วพากันไปอ่านหนังสือหรือไปทำอย่างอื่นใ. :D  แต่ถ้าเป็นเรื่องเคล็ดลับไม่ให้ตกหลุมรักเพื่อนในคณะนี้พี่ขอปูเสื้อรอชมเรปล่างเป็นเพื่อนพี่ตั้วเเล้วกันนน ;D

Offline |Clockwork|~|Apple|

• *
  • 447
  • 3
  • When My 'Time' Flow With Viscosity

น้องครับบบ ความรักมันเป็นสิ่งสวยงามนะน้อง จริงๆแล้วบางคนมีแฟนคะแนนพุ่งก่าเดิมก็มี อยู่ที่ว่าเป็นแฟนกันเเล้วพากันไปอ่านหนังสือหรือไปทำอย่างอื่นใ. :D  แต่ถ้าเป็นเรื่องเคล็ดลับไม่ให้ตกหลุมรักเพื่อนในคณะนี้พี่ขอปูเสื้อรอชมเรปล่างเป็นเพื่อนพี่ตั้วเเล้วกันนน ;D

ดูได้จากคนตอบนี่แหละครับ  ;D

แก้ขนาดรูปไม่เป็นอ่ะ - -*

Offline ~FLuOritE~

• *
  • 604
  • 42
  • uou
น้องซีเรียส หรือถามขำๆเนี่ย

ถ้าตั้งปณิธานว่าจะไม่มี มันก็ไม่มีละ

แต่พี่เห็นในคณะ มีแต่คนอยากมีแฟนกันนะ ไม่เห็นมีใครคิดแบบน้องเลย 555+

Offline Kudoconan

• *
  • 1093
  • 14

แล้วพี่ลิ้งค์นี่ พาแฟนไปทำอะไรกันเหรอครับ??
天青色等煙雨 而我在等妳

Offline cRAzEm

• *
  • 343
  • 6
  • เสมิร์ฟ กัน เข้า ไป
น้องลองรักตัวเองให้น้อยลง รักคนรอบข้างให้มากขึ้น

จะดีกว่ามั้ย?  :)

Offline jesson

• 289
  • 34

แล้วพี่ลิ้งค์นี่ พาแฟนไปทำอะไรกันเหรอครับ??

จะทำไรหละครับ ก็ต้องพาไปอ่านหนังสือ หาความรู้เพิ่มเติมกันดิครับ
นี่ๆเป็นตัวอย่างที่ดีให้กับน้องๆ เอิ๊กๆ

Offline [ Radianz ]

• *
  • 1926
  • 28
  • -อุงกะห์!-
น้องซีเรียส หรือถามขำๆเนี่ย

ถ้าตั้งปณิธานว่าจะไม่มี มันก็ไม่มีละ

แต่พี่เห็นในคณะ มีแต่คนอยากมีแฟนกันนะ ไม่เห็นมีใครคิดแบบน้องเลย 555+

I have to agree with youuu 55+

อนึ่ง แต่ประโยคดูแปลกๆเหมือนกันแฮะ ประมาณว่า หนังสือสำคัญที่สุด ความรู้สึกทุกอย่างที่จะฉุดรั้งตัวเองออกไป หายไปซะได้ก็ดี!
...ประมาณนั้น? ;)

ที่จริง จะรักหรือไม่รัก มันจะยังไงก็ช่างเถอะ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับว่าเรามีความรับผิดชอบแค่ไหนในการจัดการกับตารางชีวิตตัวเองจ้ะ
ใช่ว่ามีความรัก มีแฟน การเรียนจะไขว้เขว เพราะมันขึ้นอยู่กับตัวเองแหละ ว่าเราจะปล่อยให้ตัวเองถูกดึงไปหมุนรอบความรัก หรือดึงความรักมาหมุนรอบตัวเรา
มีความรักได้ แต่อย่าปล่อยให้สิ่งดีๆในตัวเองสูญเสียไปเพราะความรัก
...ประมาณนั้น ;D

(พล่ามไปงั้นแหละ พอดีช่วงนี้ขาดแคลนการ์ตูนบางประเภท เลยจิ้นเองเออเองทั้งนั้น 555)
คิดการสิ่งใด ขอให้ตั้งมั่น หากไม่เช่นนั้น ภิณฑ์พังวอดวาย วางแผนเล่นเกม ปรีดิ์เปรมสมหมาย จงเร่งผ่อนคลาย ดังที่ตั้งใจ
...มัวแต่ร้อยกรอง ร่ำร้องกลบท สุดท้ายจักอด เล่นดังฝันใฝ่ หนึ่งวรรคงดงาม ปราณามตั้งไว้ เวลานั้นใช้ หลายสิบนาที ;w;

ก็หานอกคณะซิครับ  :-\

Offline •iMferiti•

• *
  • 1242
  • 9
  • Raven
 :o กระทู้แปลกแฮะ

เอาว่าปรกติแล้ว เท่าที่เห็นนะ หาได้ไม่ใช่ปัญหา

แต่หาไม่ได้เพราะไม่มีปัญญาจะหานี่หละ=ปัญหา

จบแต่เพียงเท่านี้ เพราะยังไงสุดท้ายหาได้ไม่ได้ ก็ขึ้นอยู่กับตัวเอง ว่าพร้อมจะหาหรือยัง 
ลายเซ็นนี้คอยแสดงอยู่ตามด้านล่างของแต่ละข้อความ รวมถึงข้อความส่วนตัว
ผมสามารถใช้ BBC โค๊ดและสัญลักษณ์แสดงอารมณ์ได้ แต่ขี้เกียจใส่

• *
  • 1662
  • 7
น้องก็คิดว่ายังไงตัวเองก็ไม่มีใครเอา แล้วเดี๋ยวมันก็จะไม่อยากมีไปเองแหล่ะมั้ง  ;D