Docchula Community

...พี่ๆมีเคล็ดลับเรื่องนี้ไหมครับ...

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
No, no, no baby, no, no, no, no don't lie

especially to yourself.
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline BeLLoKunG

• *
  • 141
  • 8
  • <MD> MD' a' jamais
น้องซีเรียส หรือถามขำๆเนี่ย

ถ้าตั้งปณิธานว่าจะไม่มี มันก็ไม่มีละ

แต่พี่เห็นในคณะ มีแต่คนอยากมีแฟนกันนะ ไม่เห็นมีใครคิดแบบน้องเลย 555+

I have to agree with youuu 55+

อนึ่ง แต่ประโยคดูแปลกๆเหมือนกันแฮะ ประมาณว่า หนังสือสำคัญที่สุด ความรู้สึกทุกอย่างที่จะฉุดรั้งตัวเองออกไป หายไปซะได้ก็ดี!
...ประมาณนั้น? ;)

ที่จริง จะรักหรือไม่รัก มันจะยังไงก็ช่างเถอะ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับว่าเรามีความรับผิดชอบแค่ไหนในการจัดการกับตารางชีวิตตัวเองจ้ะ
ใช่ว่ามีความรัก มีแฟน การเรียนจะไขว้เขว เพราะมันขึ้นอยู่กับตัวเองแหละ ว่าเราจะปล่อยให้ตัวเองถูกดึงไปหมุนรอบความรัก หรือดึงความรักมาหมุนรอบตัวเรา
มีความรักได้ แต่อย่าปล่อยให้สิ่งดีๆในตัวเองสูญเสียไปเพราะความรัก
...ประมาณนั้น ;D

(พล่ามไปงั้นแหละ พอดีช่วงนี้ขาดแคลนการ์ตูนบางประเภท เลยจิ้นเองเออเองทั้งนั้น 555)

แหมมๆๆ   คิดแต่เรื่องเรียน - -"   

แต่คนโสดก็ดีนะ 55+ อยากโสดเหมือนกัน  กร้ากกกกกกกกกกก

ภาษาพูดแทนความรู้สึกได้ดี แต่สำหรับบางเวลา *"กอด"* อาจเป็นตัวช่วยที่ดีกว่า ?

Puzzy

No, no, no baby, no, no, no, no don't lie

especially to yourself.

ผมไม่ได้โกหกตัวเองนะครับ   แล้วก็ไม่ชอบเพลง Don't Lies ด้วย  :P

ยังไงก็ขอบคุณทุก rep มากครับ  :)