Docchula Community

มีทุนการศึกษาแพทย์อะไรบ้างครับ

Thanadsri

คือผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากคับ แต่ตั้งใจจะสอบเข้าคณะแพทย์อ่ะคับ อยากจะช่วยแบ่งเบาภาระครอบครัว แต่ก็อยากเรียนแพทย์ พอมีจะผู้รู้เกี่ยวกับเรื่องทุนส่งเสริมการเรียนเข้า ้คณะแพทย์บ้างมั้ยคับ ตอนนี้ผมอยู่ม.5น่ะคับ จังหวัดเชียงรายคับ

Offline Major

• 1402
  • 156
    • Docchula
มาตอบให้ก่อนล่ะกัน

คือ สำคัญที่สุดคือสอบเข้าให้ได้ครับ ถ้าเข้ามาได้แล้วน้องมีทุนช่วยเหลือแน่นอน

ส่วนจะมีทุนจากไหนบ้าง เดี๋ยวรอพี่ๆ คนอื่นๆมาช่วยตอบดีกว่าครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ทุนที่จะส่งเสริมให้คุณเข้ามาเรียนได้ที่นี่นั้น  ของคณะเองไม่มีครับ

จะมีต่อเมื่อสอบติดแล้ว  แล้วขอทุนในฐานะนิสิตจุฬาฯ