Docchula Community

ติดDotaเรียนหมอได้หรือเปล่าครับ

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
ไม่ได้ครับ  ต้องติดคณะแพทย์ศาสตร์ครับ
มหาวิทยาลัยไหนก็ได้  ถึงได้เรียนหมอ

ติดDotAต้องเรียนDotA

โอ้โห เจอแบบนี้เข้าไป......

Offline Lone Wolf

• *
  • 429
  • 20
ไม่ได้ครับ  ต้องติดคณะแพทย์ศาสตร์ครับ
มหาวิทยาลัยไหนก็ได้  ถึงได้เรียนหมอ

ติดDotAต้องเรียนDotA

นิ่งเลยครับ...  :o

Offline BeLLoKunG

• *
  • 141
  • 8
  • <MD> MD' a' jamais
เล่นอ่อนไม่รับนะน้อง  ;D ;D ;D

อ่อๆๆๆ  A  ของพี่รหัสผมมาอยู่หลังคำว่า  Dot นี่เอง 

55555+ :D
ภาษาพูดแทนความรู้สึกได้ดี แต่สำหรับบางเวลา *"กอด"* อาจเป็นตัวช่วยที่ดีกว่า ?

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
เล่นอ่อนไม่รับนะน้อง  ;D ;D ;D

อ่อๆๆๆ  A  ของพี่รหัสผมมาอยู่หลังคำว่า  Dot นี่เอง 

55555+ :D

A พี่อยู่หน้าวังเสมอ  :'( :'(
A book, tightly shut, is but a block of paper.

นายหัวเกรียนป่าวนาย

Offline Necrossstalker

• *
  • 6856
  • 10
  • I just haven't met you yet.
    • Dek-d.com
ติดDOTA ก็เรียนหมอได้ครับ ถ้าสอบได้ละก็นะ ;)

แต่สิ่งสำคัญคือการเลือกใช้เวลาให้ถูกต้องและการรู้ว่าสิ่งใดควรมาก่อน

เช่น ถ้ามีคนไข้เจ็บมาขณะที่กำลังเล่นอยู่ น้องจะเลือกอะไรระหว่าง ไปช่วยคนไข้ กับ เล่นต่อไป ::)

ปล. พวกพี่ที่เล่นDOTAกันเขาก็จัดสันปันส่วนความสนุกกับการเรียนนะจ๊ะน้อง

alviss

ไปสามย่านกันเถอะ  ::)

Offline Kudoconan

• *
  • 1093
  • 14
ติดDOTA ก็เรียนหมอได้ครับ ถ้าสอบได้ละก็นะ ;)

แต่สิ่งสำคัญคือการเลือกใช้เวลาให้ถูกต้องและการรู้ว่าสิ่งใดควรมาก่อน

เช่น ถ้ามีคนไข้เจ็บมาขณะที่กำลังเล่นอยู่ น้องจะเลือกอะไรระหว่าง ไปช่วยคนไข้ กับ เล่นต่อไป ::)

ปล. พวกพี่ที่เล่นDOTAกันเขาก็จัดสันปันส่วนความสนุกกับการเรียนนะจ๊ะน้อง

ถ้าคนไข้บาดเจ็บ พวกแบบ ต้องเย็บแผลที่ขา
เราก็เย็บแผลให้เขา  แล้วให้คนไข้เล่นแทนเรา

:'(
天青色等煙雨 而我在等妳

Offline Lone Wolf

• *
  • 429
  • 20

ใช้ omniknight heal ให้สิครับ  ;D

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
Death Pulse สิ ;D ;D

Necrossstalker >> Necrolyte
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline Necrossstalker

• *
  • 6856
  • 10
  • I just haven't met you yet.
    • Dek-d.com
พี่ออกโล่็ำ็ำHealได้อ่ะ สองต่อเลย ;D

เอ๊ย!!! ไม่ใช่เฟร้ย!!!! >:(

ไอ้สามตัวรีบนนี้มันน่านัก

เดี๋ยวจับตอนซะให้หมดเลยนี่ :(

James-

อ่า เอ่อ ผมก็เล่นเหมือนกันครับ

วันก่อนสอบหมอ ผมยังเล่นอยู่เลย (เอาให้หายเครียดเฉยๆ)

แต่ว่า ถ้าอยู่ในคณะ จะมีเวลาเล่นเหรอครับ ผมสงสัย

เห็นเพื่อนๆผมบอกว่า เป็นหมอไม่ค่อยมีเวลา

แล้วพี่ๆเล่น DotA กันตอนไหนอ่ะ ?

Offline ~FLuOritE~

• *
  • 604
  • 42
  • uou
อ่า เอ่อ ผมก็เล่นเหมือนกันครับ

วันก่อนสอบหมอ ผมยังเล่นอยู่เลย (เอาให้หายเครียดเฉยๆ)

แต่ว่า ถ้าอยู่ในคณะ จะมีเวลาเล่นเหรอครับ ผมสงสัย

เห็นเพื่อนๆผมบอกว่า เป็นหมอไม่ค่อยมีเวลา

แล้วพี่ๆเล่น DotA กันตอนไหนอ่ะ ?

ปี1 มีเวลาเล่นจนเบื่อ จนเลิกเล่น หาเกมส์อื่นเล่นแทนเลยละ

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
เล่นหลังเรียนไง ว่างทั้งคืน :-\

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
เล่นหลังเรียนไง ว่างทั้งคืน :-\
ไม่ตอบไปเลยอ่ะ DotA ไว้เล่นหลังเลิกเรียน
ในห้องเรียนไว้เล่น Street fighter Puzzle, Plant vs Zombie
555+