Docchula Community

พี่ๆๆหมอจุฬากลัวการผ่าตัดกับเลือดกันบ้างไหมเอ่ย

Offline nope

• *
  • 80
  • 4
แรกๆ ก้อกลัว  แต่หลังๆ ก้อชินไปเอง  แต่ที่แน่ๆ มีสิ่งที่น่าหนักใจมากกว่า  นั่นคือ หนึ่งอาทิตย์ก่อนสอบ

Offline Topo

• 2276
  • 54
ไม่กลัวครับ อาจเป็นความเคยชินมากกว่า

แต่ที่กลัวคือ เลือดเปื้อนมือนี่สิ  :P
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

อี้ผิง !!

เอ่อ  พี่คนไหน ก่อนเข้ามาเรียน

กลัวผี

แบบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  มั่งอะครับ   :'(  :'(  :'(

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
เอ่อ  พี่คนไหน ก่อนเข้ามาเรียน

กลัวผี

แบบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  มั่งอะครับ   :'(  :'(  :'(
ทำไมต้องเน้นว่าก่อนเข้ามาเรี่ยน  :P

มายกมือ พี่กลัวผีสุดๆเลยอ่ะ
 :-X :-X

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline Nothing

• *
  • 1177
  • 23
  • ตัวละครลับ
ทำไมต้องเน้นว่าก่อนเข้ามาเรี่ยน  :P

มายกมือ พี่กลัวผีสุดๆเลยอ่ะ
 :-X :-X
:oไม่น่าเชื่อ :o :o

พี่เคยกลัวคะ แต่ตอนนี้ไม่กลัวแล้ว :)

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74

กลัวผี

แบบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  มั่งอะครับ   :'(  :'(  :'(

เคยกลัว แล้วตอนนี้ก็ยังกลัวอยู่ครับ  :'( :'(

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
ไม่กลัวอ่ะ เพราะไม่เชื่อ
A book, tightly shut, is but a block of paper.

รีบอนนนนน

แบบบบบ เผื่อเข้ามาเรียนแล้วจากกลัวๆๆ อาจจากลายเปนไม่กลัวอ่าครับ !!     ::)

แค่แปปเดว  ตอบกันอย่งามหาศาล 55 +  บอร์ดนี้สุดยอดจิงๆ !! 

ไปอ่านหนังสือดีกว่า เผื่อ จะได้เข้ามาเล่น หุหุ    (    :-X   )

Poh

ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ว่า

มีคนที่กลัว ทั้งเลือด ทั้งผี แต่มาเรียนแพทย์ บ้างมั้ยครับ?

ถ้ามี ทำไมถึงยังเรียนล่ะ?

(คนที่เคยกลัว แต่พอเข้ามาแล้วผมว่าน่าจะหายกลัวล่ะนะ เจอจนชิน - -)

Offline Topo

• 2276
  • 54
ถ้าจะตอบ ก็คงตอบว่ามีแหละครับ

แต่เรียนๆไป อยู่ไปก็ชินไปเอง :-\
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline Purified

• 1422
  • 428
พี่แค่แขยงเลือดอ่า

และก็กลัวผีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ว่า

มีคนที่กลัว ทั้งเลือด ทั้งผี แต่มาเรียนแพทย์ บ้างมั้ยครับ?

ถ้ามี ทำไมถึงยังเรียนล่ะ?

(คนที่เคยกลัว แต่พอเข้ามาแล้วผมว่าน่าจะหายกลัวล่ะนะ เจอจนชิน - -)

ก็คงมีนะครับ เพียงแต่ข้อสอบมันน่ากลัวกว่าพวกนั้นหลายเท่า...

นี่ยังไม่นับตอนประกาศคะแนนนะ
A book, tightly shut, is but a block of paper.

o_o

โหพี่ พูดซะนึกภาพออกเลยเชียว :o :o :o

Offline Tiploidy

• *
  • 345
  • 13
กลัวผีเหมือนกันอ่าค่ะ
แต่เรื่องกลัวเลือด กลัวการผ่าตัด
อันนี้...
ถ้าวัดจากวิดีโอทำคลอด (พลอยอยู่โครงคลอด) แล้วล่ะก็
ก็ดูไปกินเฟรนช์ฟรายด์ไปได้อะ
Be Patient for Patient

Offline Nothing

• *
  • 1177
  • 23
  • ตัวละครลับ
กลัวผีเหมือนกันอ่าค่ะ
แต่เรื่องกลัวเลือด กลัวการผ่าตัด
อันนี้...
ถ้าวัดจากวิดีโอทำคลอด (พลอยอยู่โครงคลอด) แล้วล่ะก็
ก็ดูไปกินเฟรนช์ฟรายด์ไปได้อะ
:o ทำได้ไงเนี่ย
เราผ่านโครงคลอดยังไม่กล้ามองเลย  :'(

ตอบน้อง Poh นะคะ ถามตอนต้นๆปีเนี่ย พี่ก็เป็นอย่างที่น้องบอก
กลัวทั้งผี ทั้งเลือด ตอนนี้พี่เกิดความรู้สึกว่า มันไม่ค่อยน่ากลัวแล้วอะคะ
ถึงแม้พี่จะยังไม่เจอนะ เพราะพี่รู้สึกว่า เกิดจากความคิดของเราเองแหละ
จริงๆ แล้วก็ไม่น่ากลัวอะไร แต่ตอนนี้พี่กลัวจะชอกหลังเจอข้อสอบมากกกว่า ;D