Docchula Community

พี่ๆๆหมอจุฬากลัวการผ่าตัดกับเลือดกันบ้างไหมเอ่ย

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
กลัวผีเหมือนกันอ่าค่ะ
แต่เรื่องกลัวเลือด กลัวการผ่าตัด
อันนี้...
ถ้าวัดจากวิดีโอทำคลอด (พลอยอยู่โครงคลอด) แล้วล่ะก็
ก็ดูไปกินเฟรนช์ฟรายด์ไปได้อะ

อันนี้ก็เท่เกิ๊นนนน > <!!  :o :o

ตอบน้อง Poh นะ ก็คิดว่ามีแหละครับ
พี่ถามน้องกลับบ้างดิ พี่อยากรู้ว่าถ้าน้องกลัวเลือดนี่
เวลาน้องกลัวเลือดน้องกลัวเลือดแดงหรือเลือดดำหรือทั้งคู่อ่ะ 555+ ?
อยากรู้จริง ๆ นะ

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
แต่เรื่องกลัวเลือด กลัวการผ่าตัด
อันนี้...
ถ้าวัดจากวิดีโอทำคลอด (พลอยอยู่โครงคลอด) แล้วล่ะก็
อันนี้ฟังๆดูอาจจะเหมือนว่ามันแปลกนะ
แต่ถ้ามีคนเปิดให้ดูแล้วมีคนเอาของให้กิน พี่ก็ว่าพี่กินได้อ่ะ
เรื่องกินกะเรื่องที่ดูมันแยกกันนี่นา  ;D
แต่วีดีโอคลอดมันน่ากลัวจริงๆนะ

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
อันนี้...
อันนี้ฟังๆดูอาจจะเหมือนว่ามันแปลกนะ
แต่ถ้ามีคนเปิดให้ดูแล้วมีคนเอาของให้กิน พี่ก็ว่าพี่กินได้อ่ะ
เรื่องกินกะเรื่องที่ดูมันแยกกันนี่นา  ;D
แต่วีดีโอคลอดมันน่ากลัวจริงๆนะ

เห็นแวบๆ แต่ไม่ได้ไปนั่งดู
ส่วนพี่ก็แค่ยืนหลับในห้องผ่านิติเวชเท่านั้นเอง

Offline math

• *
  • 1329
  • 34
    • http://mathkanok.multiply.com
เดี๋ยวน้องเรียนปี 2 น้องจะกินได้ทุกที่แล้วแหละ

พี่เคยนั่งกินข้าวแล้วก็เปิดดูวิดีโอผ่าอ.ใหญ่ของอ.ท่านหนึ่ง (ทราบว่ามีคนเดียว  :D)

โดนด่ามาทั้งโต๊ะแล้วครับ  ;D

Poh

อันนี้...

อันนี้ก็เท่เกิ๊นนนน > <!!  :o :o

ตอบน้อง Poh นะ ก็คิดว่ามีแหละครับ
พี่ถามน้องกลับบ้างดิ พี่อยากรู้ว่าถ้าน้องกลัวเลือดนี่
เวลาน้องกลัวเลือดน้องกลัวเลือดแดงหรือเลือดดำหรือทั้งคู่อ่ะ 555+ ?

แหะๆ^^  ผมไม่กลัวเลือดครับ..จบ..(คำตอบเดียว จบทั้ง2ตัวเลือก^^ แต่ผมว่าเลือดดำน่ากลัวกว่านะ สกปรกกว่า)
ปล.เจอมุขนี้ขอกพี่เข้าไปนี่เล่นซะจุกเลยอ่ะ- -

ถึง คนอื่นๆ
เอ่อ..ผมว่าวีดีโอคลอดก็งั้นๆนะ  ไปเข้าค่ายปฏิบัติธรรมตอนม.ต้น ประมาณว่าเทิดพระคุณแม่อะไรทำนองนี้แหละ ก็มีเปิดให้ดูแหละครับ

แรกๆก็น่ากลัวอยู่ แต่ดูไปดูมา ก็เฉยๆแฮะ- - (ฉีดยาชาด้วยใช่ปะ?)

ปล.2 ผีผมก็กลัวนะ แต่หลังๆมานี่เริ่มรู้สึกเฉยๆ หลังได้อ่านนิยายแฟนตาซีสยองขวัญเข้าไป + กับเรียนหนักอยู่ + ทำนู่นทำนี่
เลยลืมกลัวเลยล่ะ^^  คิดไปคิดมา เค้าก็คนเหมือนกันนะ แต่ตายแล้วเท่านั้นเอง

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123

Offline napod

• *
  • 519
  • 55
ปล.2 ผีผมก็กลัวนะ แต่หลังๆมานี่เริ่มรู้สึกเฉยๆ หลังได้อ่านนิยายแฟนตาซีสยองขวัญเข้าไป + กับเรียนหนักอยู่ + ทำนู่นทำนี่
เลยลืมกลัวเลยล่ะ^^  คิดไปคิดมา เค้าก็คนเหมือนกันนะ แต่ตายแล้วเท่านั้นเอง[/color]
จิง รุสึกชินไปละ ทั้งผีทั้งผ่าแบบสดๆ
The opinions of others, whether you agree with them or not, are something you have to learn to tolerate.

ttttt

ผี เมื่อก่อนก็เคยกลัวๆๆๆมากๆโดยเฉพาะผีกระสือ
แต่เดี๋ยวนี้นะ   ก็ยังกลัว ๆกล้าๆอยู่
แต่ไม่เคยเห็นซักกะทีเล้ยยยยย
ถ้าเป็นผีน้อยแคสเปอร์ :D :Dก็ว่าไปอย่าง
ว่าแต่ว่าพวกพี่เคยดูปะหละ 5555555++

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ผี เมื่อก่อนก็เคยกลัวๆๆๆมากๆโดยเฉพาะผีกระสือ
แต่เดี๋ยวนี้นะ   ก็ยังกลัว ๆกล้าๆอยู่
แต่ไม่เคยเห็นซักกะทีเล้ยยยยย
ถ้าเป็นผีน้อยแคสเปอร์ :D :Dก็ว่าไปอย่าง
ว่าแต่ว่าพวกพี่เคยดูปะหละ 5555555++
เกิดไม่ทันครับ 555+ ล้อเล่น ๆ จริง ๆ ตอนเรื่องนี้ฉายยังเด็กอยู่เลยจำไม่ค่อยได้อ่ะครับ > <!!  :-[

uuuu

8) 8) การ์ตูนเรื่องนี้นะมีมาตั้งแต่รุ่น ของพ่อของหนูเลย จิงๆๆนะ แต่เป็นฉบับการ์ตูนเป็นภาษา อังกริช พ่อชอบเอามาให้อ่านแต่หนูไม่ชอบภาษาอังกฤษด้วยก็เลยอ่านไม่ออก  พี่ๆๆทำไงดีละหนูถึงจะเก่งภาษาอังกฤษ ซึ่งตอนนี้ อยู่ ม.5แว้ว จะมีทางเก่งภาอังกริช อีกได้ไหม คะช่วยแนะนำหน่อยจร้า  จักเปนพระคุณยิ่ง

• *
  • 5419
  • 29
ใช้เยอะๆเดี๋ยวก็เก่งเองครับ อ่านเขียนฟังบ่อยๆ
 ;D ;D

วิธีนี้เวิร์คกับทุกภาษา ยกเว้นภาษาไทย  :-X

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline PkMn Trainer Chuck

• *
  • 3470
  • 18
  • Gotta Catch 'em ALL
    • My Facebook อ่ะคับ
อยากเก่งอังกฤษเหรอคับ

อินเตอร์เนตครับน้อง

สมมติน้องชอบเรื่องดาราอย่างงี้

น้องก้อเข้าไปอ่านข่าวดาราฮอลลีวู้ดเค้าเลยคับ

ปารีส ฮิลตันวันนี้เมาที่ไหน

แบรด พิทท์วันนี้เอาเด็กประเทศอะไรมาเลี้ยง

กิ๊กใหม่มาดอนน่าวันนี้คือคราย

ลินด์ซีย์ โลฮานจะกู่กลับมั้ย? บลาๆๆ

อ่านๆ ไป อ่านๆ ไปก้อจะเก่งขึ้นเองคับ (แต่อาจจะได้เฉพาะศัพท์ที่มันเกี่ยวกับแวดวงนี้)

ต่อมานะคับให้น้องลองเซิร์ชข่าวการเมืองดู

โดยเฉพาะช่วงที่มีเลือกตั้งสหรัฐ อ่ะคับ

ช่วงนั้นจะมีการสาดโคลนกันไป สาดโคลนกันมา

ซาราห์ เพลลินเคยเป็น Stripper มาก่อนจริงเหรอ?

แมคเคนนี่มันหยาบคายยังไง? (ไม่ค่อยเลือกข้างเลยว่ะตู 55+)

โอบามาจะเอาฮิลลารีมาคุมกระทรวงอะไร?

มันน่าจะทำให้น้องอยากอ่านมากขึ้น (พี่อ่านอ่ะ สนุกดี)

อ่ะ ตอนนี้น้องได้ศัพท์วงการบันเทิงกะการเมืองละ

ต่อไปเอาอารายดี

กีฬามั้ยคับ?

ลิวเอร์พูลวันนี้ทำแต้มหล่นไปอีกกี่แต้ม

แมนยูเทพจริงๆ

ได้เวลาย้ายแล้วมั้งคับเวงเกอร์

นั้นแหล่ะ อ่านไปเรื่อยๆ

ถ้ากลัวเสียสายตาก้อปริ๊นท์ออกมาก้อได้ (ใช้กระดาษหน้าเดวนะ เปลือง)

ส่วนเรื่องแกรมมาร์นั้น

ลองเรียนพิเศษซักที่ดูก้อได้นะ ไม่ว่ากัน

แล้วแต่คับ ^^

My Shadows are The Only Things Besides Me.

• *
  • 5419
  • 29
สำหรับพี่นะ พี่แนะนำอ่าน scan การ์ตูนดีกว่า เวิร์คค  ;D ;D

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
สำหรับพี่นะ พี่แนะนำอ่าน scan การ์ตูนดีกว่า เวิร์คค  ;D ;D

พี่ก็ใช้วิธีนี้นะน้องนะ
แต่ศัพท์มานออกในข้อสอบจิงๆด้วยอ่ะจิ

Offline Tiploidy

• *
  • 345
  • 13
อันนี้...

แหะๆ^^  ผมไม่กลัวเลือดครับ..จบ..(คำตอบเดียว จบทั้ง2ตัวเลือก^^ แต่ผมว่าเลือดดำน่ากลัวกว่านะ สกปรกกว่า)
ปล.เจอมุขนี้ขอกพี่เข้าไปนี่เล่นซะจุกเลยอ่ะ- -

ถึง คนอื่นๆ
เอ่อ..ผมว่าวีดีโอคลอดก็งั้นๆนะ  ไปเข้าค่ายปฏิบัติธรรมตอนม.ต้น ประมาณว่าเทิดพระคุณแม่อะไรทำนองนี้แหละ ก็มีเปิดให้ดูแหละครับ

แรกๆก็น่ากลัวอยู่ แต่ดูไปดูมา ก็เฉยๆแฮะ- - (ฉีดยาชาด้วยใช่ปะ?)

เลยลืมกลัวเลยล่ะ^^  คิดไปคิดมา เค้าก็คนเหมือนกันนะ แต่ตายแล้วเท่านั้นเอง

เห็นมั้ย ขนาดน้องยังว่าวิดีโอทำคลอด "ก็งั้นๆ" เลย เหอะๆ
สิ่งที่อยากจะบอก ไม่ใช่ว่า ใครดูเลือดดูเนื้อสดได้ถือว่าเจ๋ง หรือว่าของพวกนั้นเป็นของพิสูจน์ความกล้า  8)
แต่จะบอกว่า
ถ้าเรามองสิ่งที่เห็นในแง่ของวิทยาศาสตร์ + ถ้ามันจะออกสอบ (อย่างพลอยดูวิดีโอคลอดนี่ ถ้าดูที่ค่ายปฏิบัติธรรม ส่วนใหญ่จะร้องไห้ เพราะเค้าจะบิวต์อารมณ์ ในขณะที่ดูตอนโคลงคลอดก็คือต้องศึกษาเพื่อจะได้บรรยายให้ผู้เข้าชมได้ สังเกตว่า ถ้าดูที่ค่ายปฏิบัติธรรม เพลงประกอบจะเป็นพวกค่าน้ำนม แต่ถ้าดูวิดีโอชุดเดียวกัน แม่คนเดียวกัน หมอผ่าตัดคนเดียวกัน แต่ดูเพื่อสอบ จะเป็นเพลงบรรเลงของโมสาร์ท)

คือความสนใจมันถูกดึงไปกันคนละเรื่องไงคะคุณน้อง

น้องผู้ชายอะ จะไม่กลัววิดีโอทำคลอด ในขณะที่ผู้หญิงจะเป็นลมกันหมด (ได้ข่าวว่าพลอยบรรยายครึ่งเช้า น้องเป็นลมไป 4 คน  :'()
ผู้ชายจะไปเป็นลมมากๆก็ Sex Change ล่ะ โดยเฉพาะพวกที่คิดจะ...เอิ่ม...ผ่า อะนะ  ;D
ผ่าตัดแปลงเพศน่ากลัวกว่าทำคลอด n เท่า เหอๆ

อย่างเงี้ย พอพี่ไปดูกรอส พี่ไม่ได้รับผิดชอบที่จุดนั้นนี่ พี่เข้าไปปุ๊บ จริงๆก็เป็นอาจารย์ใหญ่อยู่ยังงั้นใช่มั้ย ไม่ใช่เนื้อสดๆใช่มั้ย พี่ยังแอบกลัวเลย ก็เพราะว่าความสนใจถูกดึงไปตรงส่วนกังวลไงว่าจะรับได้มั้ย

อะไรเทือกนี้...
Be Patient for Patient