Docchula Community

ถามเรื่อง ODOD ครับ

kratipkung

ถามเรื่อง ODOD ครับ
« on: January 10, 2009, 08:57:43 pm »
คือ ถ้าติดแล้วเค้าจะดูคะแนนโอเนตอีกหรือเปล่าอะครับ
ผมเห็นในกระทู้นึงเค้าบอกว่าโอเนตต้องผ่าน60%อะครับ

แล้วก็ถ้าจะเรียนต่อเฉพาะทางอะครับ
ต้องรอใช้ทุนครบ12ปีหรือกี่ปีก่อนหรือเปล่าครับ
หรืออยากเรียนเมื่อไหร่ก็ได้ตามใจเราครับ

แล้วถ้าเกิดหูเราไม่ค่อยดีอะครับ
จะผ่านการตรวจสอบร่างกายหรือเปล่าครับ
คือ ผมเคยไปเที่ยวแล้วหูมีปัญหาอะครับ ToT

พี่ๆช่วยตอบหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณครับ เหอๆ

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
Re: ถามเรื่อง ODOD ครับ
« Reply #1 on: January 11, 2009, 08:17:01 pm »
ปีของพี่ไม่ดูนะคะ
แต่ของน้องรุ่นนี้พี่ไม่แน่ใจอ่า

ส่วนเรื่องต่อเฉพาะทาง  เอาให้จบก่อนดีมั๊ยน้อง
เอ๊ย!!!! พี่ล้อเล่น
พี่เคยได้ยินว่าสามารถไปเรียนต่อได้นะคะ  แต่น้องก็ต้องกลับมาใช้ทุนต่อเน่อ

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
« Reply #2 on: January 11, 2009, 08:18:47 pm »
ตอนเข้ามาพี่ไม่ยักกะโดนตรวจหูนะ?
ปัญหาหูของน้องมันเป็นยังไงอ่ะ
ได้ยินไม่ค่อยชัดอะไรอย่างงี้เหรอ ???

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

« Reply #3 on: January 12, 2009, 12:05:39 pm »
ไม่ครับ แต่รู้สึกเขาจะขอไปดูเฉยๆ

ซึ่งพี่ก็มั่วสุด เอเน็ทก็ไมได้สอบ ส่วนเอาทำอะไรนั้น ยังไม่มีใครตอบได้

สรุปว่ามันไม่ผลละกันครับ

kratipkung

« Reply #4 on: January 12, 2009, 06:40:34 pm »
อะครับ
ไม่ค่อยได้ยินเสียงที่มานเบาๆอะครับ ToT

แล้วโอดอดไม่ประกาศคะแนนหรอครับ
วันนี่วันที่12แล้ว ไม่เห็นมีเลยครับ -*-

Offline PkMn Trainer Chuck

• *
  • 3470
  • 18
  • Gotta Catch 'em ALL
    • My Facebook อ่ะคับ
« Reply #5 on: January 13, 2009, 02:49:21 am »
อืม...

น้องหูไม่ค่อยดี...

อืม...

เข้าเรื่องคับ

พี่เคยได้ยินว่ามันสามารถเรียนไปด้วยใช้ทุนไปด้วยได้นะ

ถ้าโรงพยาบาลที่น้องจะไปมีให้ต่อได้อ่ะคับ ^^[/color]

My Shadows are The Only Things Besides Me.