Docchula Community

พี่ครับ แพทย์ จุฬาฯ เนี่ย มีนักเรียนมาจาก "สามเสนวิทยาลัย"!!!! เยอะมั๊ยคับ...

อยากเป็นหมอ

พี่คับ มีรุ่นพี่คนไหนในแพทย์ จุฬาฯ มาจากสามเสนบ้างมั๊ยครับ มีเยอะป่าวอ่าคับ กลัวจะสู้ เด็กเตรียมอุดม ไม่ได้อ่ะคับ ช่วยตอบด้วยนะคับ
แล้ว ห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ ที่ โรงเรียนสามเสนวิทยาลัย มีสิทธิ์สมัครและสอบ หมอได้มั๊ยอ่าคับ

ขอบคุณมากนะครับ(ผมว่าน่าจะมีนะครับ) 55+

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
มาจากไหนก็เหมือนกันแหละครับน้อง

ถ้ามีความตั้งใจซะอย่าง ขยันๆอ่านหนังสือเข้าได้แน่นอนครับ ::)
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline antoinetty*

• *
  • 1343
  • 35
  • AVE MARIA
รุ่นของพี่ 64 ,,

เคยมีเข้ามาเรียนแป๊บนึง ,,

แล้วก็ไปเรียนต่อทุนวิจัยข้าวที่อเมริกาอะน้อง ,,

เข้ามาแล้ว ก็เหมือน ๆ กันนะ =)) ,,

ไม่แบ่งแยกรร.เก่ากันหรอก ,,

เพื่อนกันนน นนน น ,,
,, UBI CARITAS et AMOR ,, IBI DEUS EST ,,

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
รู้จักคนนึงตอนนี้ไปเรียนวิจัยข้าวแล้ว แต่ปีอื่นน่าจะมีอีกแหละมั้ง  :P

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
มีเพื่อนพี่คนนึงอยู่สามเสนแล้วมาอยู่เตรียมฯ แล้วก็อยู่ปีสองตอนนี้
แหะๆ เรียกว่าอยู่สามเสนละกัน
พี่ว่ามันไม่สำคัญว่าน้องอยู่ที่ไหนหรอกเนอะ หากน้องรักละสู้ไม่ถอยนะ โรงเรียนอะไรๆ ก็คือหมอเหมือนกัน
สู้ตายน้องงง
ปล. เด็กเตรียมฯ ติงต๊อง ไม่เต็ม หรือไม่เก่ง ไม่เรียนหมอ ก็หมดเลยนะน้อง
สรุป เด็กเตรียมก็คน นะ 555+
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
อย่าใส่ใจเรื่องแบบนี้เลยครับ  :-\

Offline Zerotempest

• *
  • 1201
  • 124
  • From MY com to YOUR com
จะมีเยอะหรือมีน้อยก็ดีทั้งนั้น ถ้ามาจากโรงเรียนเดียวก็เยอะก็เพื่อนมาก
(จำนวนเพื่อนที่รู้จักเพื่มก็ไม่มาก) ถ้ามาจากโรงเรียนเดียวกันน้อย
ก็ได้เพื่อนใหม่เยอะ เท่าที่ดูในคณะเราจะโรงเรียนเดียวกันหรือไม่
ก็ไม่มีปัญหานะ

แก้ที่พิมพ์ผิดละ thx สำหรับการ proof นะ bearos
« Last Edit: February 22, 2009, 08:28:41 pm by Zerotempest »
"Hatred shall burn in its infernal glory.""

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline Nutmed

• *
  • 184
  • 9
เคยมีอยู่คนหนึ่งครับ ปัจจุบันมันไปทำนาที่อเมริกาแล้วน้อง!!!