Docchula Community

ถามซักหน่อยนะครับ

No_Name

ถามซักหน่อยนะครับ
« on: September 04, 2010, 12:20:43 am »
คือว่าตอนนี้ผมเรียนอยู่ ม.5 แล้ว

และพึ่งมาสนใจอนาคตของตัวเองเมื่อไม่นานมานี้เอง

และหลังจากที่ผ่านการคิดมาหลายๆ รอบแล้วก็เลยทำให้รู้ว่าผมอยากจะเรียนแพทย์มากที่สุด

แต่สาขาที่ผมสนใจมากที่สุดคือ "จิตแพทย์"

เลยอยากรู้ว่าที่จุฬาเนี่ย มีสาขาด้านนี้บ้างไหม

แล้วจะต้องเรียนอย่างไร

รับสมัครสอบอย่างไร

ก็ประมาณนี้ล่ะครับ

Re: ถามซักหน่อยนะครับ
« Reply #1 on: September 04, 2010, 01:21:39 am »
มีครับ

เรียนยังไง
ก็เรียนหมอให้จบก่อนครับ
แล้วค่อยมาสมัครเรียน

ปล.ว่างๆไปหาจิตแพทย์คุยเล่นก็ได้นะครับ บอกว่าอยากเรียนเลยมาคุยด้วย
เชื่อว่าจิตแพทย์ทุกท่านยินดีคุยด้วยแน่นอน

No_Name

Re: ถามซักหน่อยนะครับ
« Reply #2 on: September 04, 2010, 09:52:17 pm »
มีครับ

เรียนยังไง
ก็เรียนหมอให้จบก่อนครับ
แล้วค่อยมาสมัครเรียน

ปล.ว่างๆไปหาจิตแพทย์คุยเล่นก็ได้นะครับ บอกว่าอยากเรียนเลยมาคุยด้วย
เชื่อว่าจิตแพทย์ทุกท่านยินดีคุยด้วยแน่นอน

เรียนนานเนอะ -...-

ขอบคุณครับ ว่างๆ ผมจะลองหาดู

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ