Docchula Community

พี่ๆค่ะหนูเครียดค่ะ หมอบอกว่าหนูอาจเปนไทรอยด์

ลมพัด

พี่ๆค่ะหนูเครียดค่ะ หมอบอกว่าหนูเปนไทรอยด์
วันนี้ที่รร.มีตรวจสุขภาพ แล้วคุณหมอบอกว่าหนูต่อมไทรอยด์โต หนูกำลังรอผลเลือดอยู่ค่ะ
แม่หนูเปนพยาบาล แม่บอกว่าคอหนูผิดปกติจริงๆ
หนูรู้สึกท้อ
แต่หนูต้องสอบGat pat 24ธันวานี้แล้ว แล้วหนูอยากเรียนแพทย์CPIRD มากเลย อ่านหนังสือดึกมากทุกวันมีผลไหมคะตั้งแต่ช่วงSUMMER แล้วค่ะ
 หนูควรทำไงดีค่ะ
เครียดมากๆค่ะ พี่ๆช่วยแนะนำด้วยค่ะ

Offline KkKkK

• 283
  • 30
น้องเครียดมากไปรึป่าวครับ
โรคธัยรอยด์ในคนอายุน้อยส่วนมากรักษาหายขาดนะครับ
บางโรคกินยาไม่นานก็หายแล้ว

ไม่ต้องเครียดนะครับ ช่วงนี้เครียดก็มีแต่จะส่งผลเสียต่อการสอบเปล่าๆ
แค่ตั้งใจอ่านหนังสือก็พอครับ

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
ไม่ต้องเครียดน้าาาาา 
เพื่อนพี่เค้าก็มีคนเป็นโรคนี้อยู่แต่ก็เรียนได้ตามปกตินะคะ
ทำใจให้สบายแล้วอ่านหนังสือสอบดีกว่าค่า  fighting!!!!!

ลมพัด

ขอบคุณนะคะ  พี่ๆ น่ารักที่สุดเลย หนูอยู่ปี 1แล้วค่ะ    ^ ^ พัด