Docchula Community

ถามเรื่องที่เรียนคณิตค่าา

เด็กหญิงผมเปีย .__.

อยากถามพี่ๆว่าตอนที่พี่ๆอยู่ม.ปลายนี่เรียนเลขที่ไหนกันบ้างคะ ช่วยแนะนำหนูหน่อย .___.
    ตอนนี้หนูอยู่ม.5 ปกติก็เรียนพิเศษตามสถาบันอยู่แถวพญาไทกับววญ อยากลองหาที่เรียนเลขสถาบันที่พี่ๆเคยเรียนเผื่อหนูจะลองเปลี่ยนที่เรียนบ้างค่ะ                            #ขอบคุณค่ะ  :-*

Offline M[e]R_Cy

• 106
  • 14
พี่แนะนำให้น้องขยันๆทำโจทย์เก่าๆนะครับ พวกโจทย์ ENT โจทย์สมาคมคณิตศาสตร์
เพราะการทำโจทย์ทำให้เราแม่นเนื้อหาและความเร็วการทำโจทย์เยอะขึ้นด้วยนะ
ท้อได้แต่อย่าถอย

Offline Nattawut

• 12
  • 1
พี่เรียนที่พยาไท เหมือนน้องแหละ ที่ไหนก้ได้นะ เอาที่ที่เราเข้าใจ เก็บแค่หลักการ ซื้อโจทย์มาทำ ซีร้อกที่กวดวิชามาทุกที่ พยายามจบเนื้อหาด่อนขึ้น ม 6 ม 6 จะได้ทำโจทย์ กิกิ โจทย์ก็ เอนเก่าอาจง่ายไปแต่ก็ควรทำ แกตแพตอย่าลืมทำ โจทย์ดี สมาคม ทุน ทำให้หมด 555555555555555555555
แบ่งวิธีทำโจดเปนสองแบบ
1. จับเวลาทำที่บ้าน โจดไม่ต้องยากมาก เอาปะมาน เอนเก่า
2. โจดยากๆๆ แอบ ทำใต้โตะที่ รร. 5555+ ไม่ต้องจับเวลา แค่ฝึกคิดให้ชิน ทำไม่ได้ก็ให้เพื่อนๆช่วยๆกันทำจ้าาา