Docchula Community

พี่ๆเคยสอบติดค่าย สอวน. กันหรือเปล่าครับ?

เด็กน้อย

คือเมื่อวานเค้าประกาศผลสอบอ่าครับ

แล้วผมไม่ติด.... :'(

เลยสูญเสียความมั่นใจไปเลยอ่า

เหอๆ

รู้สึกตัวเองโง่ๆไงไม่รู้ แหะๆ

เลยคิดว่าจะสอบเข้าแพทย์ได้ไหม ถ้าหากเราไม่ติดอ่ะนะ

จึงมาถามพี่ๆนี่แหละคร้าบบว่าเคยติดค่ายกันมาบ้างหรือป่าว

ขอบคุณครับ :-*

ปล.ผมม.4ครับ

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
พี่ไม่ติด...เพราะไม่เคยคิดจะสอบ

ส่วนตัวไม่รู้ว่าจะไปเข้าค่ายเรียนเพื่ออะไร ถ้าไม่ใช่ความสนใจของเรา
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
คนเคยเข้าค่ายก็เยอะ ไม่เคยก็เยอะครับ มันวัดผลอะไรไม่ได้หรอกนะว่าจะติดแพทย์ไหม  ::)

Offline Topo

• 2276
  • 54
ค่ายสอวน.ชีวะ รอบสองครับ

แต่ไม่ติดค่ายก็ไม่เป็นไรนี่ครับ  :-\

ไม่ได้แปลว่าเราโง่กว่าคนอื่นซักหน่อย
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum

ความล้มเหลวที่ยิ่งใหญ่ที่สุด
ในชีวิตของคนๆหนึ่งก็คือ
การที่เขามัวแต่กลัวว่าตนเองจะล้มเหลว
และคิดซ้ำๆซากๆอยู่อย่างนั้น

การเดินทางของน้อง มันเพิ่งจะเริ่มต้นเท่านั้นเอง จงเดินต่อไป ถึงแม้นว่าจะไม่รู้ว่าเมื่อไรจะถึง แต่ต้องวันที่ถึงแน่นอน

Offline Bua

• *
  • 122
  • 3
เคยคิดจะสมัคร แต่ก้อไม่ได้สมัคร  :P

Offline ป ร ะ กั น ภั ย ™

• หนูเกรียนภัย ศึกมหายันต์ ยิงกันสนั่นจอ
  • *
  • 2435
  • 54
  • OSK126,,MDCU64
    • Jaudamus
เคยแค่สมัครจ่ะ แต่ตอนนั้นตื่นสายเลยไปสอบไม่ทัน  ;D

Offline :: Arm ::

• 741
  • 56
ไม่เห็นเกี่ยวกันเลย ว่าไม่ติด สอ. แล้วจะไม่ติดแพทย์

สู้ต่อไปแล้วกันนะคับ

ถ้าไม่ยอมแพ้ ก้อไม่ถือว่าล้มเหลวหรอก :)

Offline ป ร ะ กั น ภั ย ™

• หนูเกรียนภัย ศึกมหายันต์ ยิงกันสนั่นจอ
  • *
  • 2435
  • 54
  • OSK126,,MDCU64
    • Jaudamus
ไม่เห็นเกี่ยวกันเลย ว่าไม่ติด สอ. แล้วจะไม่ติดแพทย์

สู้ต่อไปแล้วกันนะคับ

ถ้าไม่ยอมแพ้ ก้อไม่ถือว่าล้มเหลวหรอก :)
อื้มจริง !

พี่ก็ไม่ติดอะไรเลย  ;D

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
พี่ไม่ได้คิดแม้แต่จะสมัคร  :-X

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
เคยสอบ
แต่ไม่ติด
เพราะว่า ณ ตอนนั้นไม่เคยอ่านหนังสือเลย  555+  เข้าไปแบบเออ ข้อนี้มั้ง
(ตอนนี้ก็ไม่อ่าน  อ๊ากกก สอบอาทิตหน้าแล้ว)

Offline KaiZe12

• *
  • 628
  • 16
ก้อเคยสอบเคมีอ่ะครับ ก้อมะค่อยมีผลอะไรกะการสอบติดแพทย์หรอกครับ  (เคมีมะมีโควตาแพทย์ สำหรับสอวน. นะ)

ถ้าเป็น เคมีของ สสวท. รู้สึกจะมีโควตาเยาวชนดีเด่น โอลิมปิกวิชาการของ สสวท.

การสอบ สอวน.พลาดไม่ติด ก้อมะได้หมายความจะสอบแพทย์มะติดด้วยนิครับ

การสอบครั้งๆหนึ่งก็เหมือนประสบการณ์ครั้งหนึ่ง อยู่ ม.4 น้องยังมีเวลาครับ

ติดตามระบบการสอบให้ดีละกัน = = สู้ๆ
« Last Edit: September 23, 2008, 11:16:59 pm by K@iZe12 »

Offline antoinetty*

• *
  • 1343
  • 35
  • AVE MARIA
สอบติด และเคยเข้า ( ย้ำว่าเข้า ,, ไม่ใช่เรียน ,, ) สอวน. ชีวะ ,,

ไม่มีผลกะสอบหมอติด ไม่ติดหรอก ,,

( เว้นแต่ จะเข้ารอบลึก ๆๆ ,, แล้วมาสอบโควตาโอลิมปิกเอา ,, )

ข้อดีก็คือ ,,

เจอเพื่อนใหม่ ๆ ( ที่มาเจอกันอีกทีที่คณะ ,, )

จริง ๆ นะเออ = =
,, UBI CARITAS et AMOR ,, IBI DEUS EST ,,

Offline พีทซ่า@Gr.ofSeventeen

• *
  • 907
  • 48
  • นี่ หรือ?
เคยเข้า เลขอะ ..มีความสุข ได้กินข้าวกลางวันฟรี...อยุ่บ้านน่าเบื่อ  ปิดเทอมได้ออกจากบ้าน

มาเจอเพื่อนๆ กินข้าวกลางวันฟรีอร่อยๆ ได้ค.รุ้กะจึ๋งนึง...แล้วก้เจอเพื่อนๆๆ หม่ายๆๆ

สถุลดีจริงๆๆ

ขำๆ นะ น้อง

พี่เองก้อไม่เคยสมัคร ค่าย สอวน.เรยอ่ะ

เคยแต่สมัครสอบ สสวท. อ่ะ อิอิ

เพิ่งอยู่แค่ ม.4 เอง อย่าเพิ่งเคยไป

เวลายังมีอีกเยอะ ตอนนี้ไปเที่ยวกะเพื่อนๆ ให้หนำใจก่อนเหอะ