Docchula Community

พี่ๆเคยสอบติดค่าย สอวน. กันหรือเปล่าครับ?

Offline FerN

• *
  • 76
  • 1
น้องเพิ่งม.4เองอ่ะ ชีวิตยังอีกยาวไกลลล

พี่ไม่เคยสอบติดอะไรทั้งนั้นอ่ะ - -"

ตอนม.4 เคยไปสอบฟิสิก ไปก็สาย เห็นโจทย์แล้วแบบ นอนเลย ทำไม่ได้ซักข้อเดียว-*-

นับแต่นั้นก็เลยไม่เคยคิดจะสมัครอีกเลย

ย้ำอีกครั้งสอบไม่ติดสอวน. ไม่ได้มีผลต่อการติดไม่ติดแพทย์เลยซักนิ๊ดเดียว

แถมให้เพื่อความสบายใจ พี่เองตอนสอบตรงคณะอื่นมหาลัยอื่น ยังไม่ติดด้วยซ้ำไป 

เซ็ง

...ติดไม่ติดไม่เห็นเกี่ยว ติดแล้วไม่ได้แปลว่าเก่งเลย เราก็ยังโง่อยุ่เหมือนเดิม  :P

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
พี่ก้อไม่เคยเข้า

เพิ่งจะม.4เองน้อง อย่าเครียดเกิน

Offline napod

• *
  • 519
  • 55
พี่ไปสอบตอนม5ยังไม่ติดเรย ทั้งๆที่เตรียมตัวแล้วด้วย เหอๆ

ขำๆ น้อง อย่าคิดมาก
The opinions of others, whether you agree with them or not, are something you have to learn to tolerate.

LiCN

ตอนเน้ม.4     ติดค่ายเคมี !! ( อยากติดชีวะ TT )

( ปล   ศูนย์ที่ผมสอบ บ้านนอกนะ 55555  ต่างจังหวัด ต่างอำเภอ ต่างตำบลอีก  .....ได้โล่     ใครสมัครส่วนใหญ่ก้อติดโดยปริยาย =w=  )

ข้อสอบคัด เหมือนข้อสอบเอนท์ในหนังสืออ.อุ๊เลยอ่า  - * -   

ม.4ติดพอๆกับม.5ด้วย เพราะ  ข้อสอบส่วนใหญ่ออกของม.4 - * -   

ถ้ามาสอบศูนย์ที่ผมสอบ      ใครที่ทำโจทย์อ.อุ๊ทุกครั้ง  ติดชัว ข้อสอบบางข้อลอกกันมาเลย 55 (   เค้าคงไปเอาเอนท์ มาออกทื่อๆเลย )

ศูนย์อื่นข้อสอบคงมาตรฐานกว่านี้มั้ง เหอๆ 

ม่ายอ่ะ

พี่ไม่เคยติด ขนาดความรู้มอหกแล้วก็เหอะ

เหอะ ๆ

phys

สอ.ฟิสิกส์ ม.5มีทฤษฎีสัมพันธภาพด้วย ::)

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
สอ.ฟิสิกส์ ม.5มีทฤษฎีสัมพันธภาพด้วย ::)
ม.4 ก็ีมีนะ แต่เป็นสัมพัธภาพ  ::)

Offline KaiZe12

• *
  • 628
  • 16
ตอนเน้ม.4     ติดค่ายเคมี !! ( อยากติดชีวะ TT )

( ปล   ศูนย์ที่ผมสอบ บ้านนอกนะ 55555  ต่างจังหวัด ต่างอำเภอ ต่างตำบลอีก  .....ได้โล่     ใครสมัครส่วนใหญ่ก้อติดโดยปริยาย =w=  )

ข้อสอบคัด เหมือนข้อสอบเอนท์ในหนังสืออ.อุ๊เลยอ่า  - * -   

ม.4ติดพอๆกับม.5ด้วย เพราะ  ข้อสอบส่วนใหญ่ออกของม.4 - * -   

ถ้ามาสอบศูนย์ที่ผมสอบ      ใครที่ทำโจทย์อ.อุ๊ทุกครั้ง  ติดชัว ข้อสอบบางข้อลอกกันมาเลย 55 (   เค้าคงไปเอาเอนท์ มาออกทื่อๆเลย )

ศูนย์อื่นข้อสอบคงมาตรฐานกว่านี้มั้ง เหอๆ 
ปีที่พี่สอบแบบว่าอยู่ดีๆ ก้ออนุญาตให้ใช้เครื่องคิดเลขได้ แล้วพี่มะได้เอาไป แบบเป็นปีพิเศษจิงๆ

แล้วมันออก ปริมาณสาร กับ พันธะ เป็นเรื่องใหญ่ แล้วตัวเลขแบบว่า :P

ใช้วิชาปัดเลขแบบมะรุจะพูดว่าไงดี ส่วนข้อสอบบางอันก้อหาคำตอบมะเจออ่ะ พันธะก้อเอาตัวไรมาให้เขียนมะรุ = =

แต่ก้อผ่านมาได้ ไหนๆ ก้อติดเคมีแล้วก้อลองเข้าดู และจะได้เจออะไรแปลกๆ มากมาย ;D

Offline Nothing

• *
  • 1177
  • 23
  • ตัวละครลับ

ปีที่พี่สอบแบบว่าอยู่ดีๆ ก้ออนุญาตให้ใช้เครื่องคิดเลขได้ แล้วพี่มะได้เอาไป แบบเป็นปีพิเศษจิงๆ

แล้วมันออก ปริมาณสาร กับ พันธะ เป็นเรื่องใหญ่ แล้วตัวเลขแบบว่า :P

ใช้วิชาปัดเลขแบบมะรุจะพูดว่าไงดี ส่วนข้อสอบบางอันก้อหาคำตอบมะเจออ่ะ พันธะก้อเอาตัวไรมาให้เขียนมะรุ = =

แต่ก้อผ่านมาได้ ไหนๆ ก้อติดเคมีแล้วก้อลองเข้าดู และจะได้เจออะไรแปลกๆ มากมาย ;D

ที่บอกว่าแปลกๆนี่อะไรเหรอ อยากรู้แหะ ;)

ติดไม่ติดมันไม่เกี่ยวหรอกค่ะว่าน้องจะติดหมอรึเปล่า

ตอนนี้ตั้งใจอ่านหนังสือกะตั้งใจเรียนก็พอแล้วแหละ

su su
Welcome To The Real World!

Offline Peachie

• *
  • 207
  • 10
  • Always keep the F a i t h ~
น้องอย่าไปสูญเสียความมั่นใจเลยจ้า ^^~
พี่ว่ามันไม่เกี่ยวกันน้า

พี่เคยติดรอบแรกนะ ชีวะด้วยชอบๆ แต่...
ทั้งค่ายพี่นั่งเล่นจุดล้อมเมืองกะเพื่อน ไม่เคยเรียนเร้ยยยยย เพราะรุสึกว่าอารายเนี่ยยยย ><"
มันลึกเกินไปอ่า ไม่ได้ใช้หรือเกี่ยวข้องกับการสอบเข้าแพทย์เลยค่ะ

อีกอย่างน้องอยู่แค่ ม.4 เอง ^^~
ตั้งใจเรียนเพื่อสอบ A-net อ่ะดีที่สุดนะคะพี่ว่า ถ้าน้องอยากเข้าหมอแน่ๆง่ะ
เพราะ A-net ออกแค่ สสวท. ไม่เกินจิงๆ ^O^

สู้ๆนะคะน้อง พี่เป็นกำลังใจให้นะจ้ะ ^^
 ::) ::) 8)

Offline Zerotempest

• *
  • 1201
  • 124
  • From MY com to YOUR com
ตอนม.4 ขาดไปคะแนนนึง ไม่ติดชีวะ(มันได้ตังด้วยอ่ะ)
ม.5เลยไม่คิดจะสอบละ อ่านหนังสือดีกว่า
สอบไม่ติดก็ไม่เห็นเป็นไร เอาเวลาช่วงนี้ไปเรียน หรือไปอ่าน
ได้ตั้งหลายวิชา ;D
"Hatred shall burn in its infernal glory.""

Offline Preut

• *
  • 605
  • 88
พี่ว่าติดหรือไม่ติด สอวน. มันไม่เห็นจะเกี่ยวกับ หมอ เลยนีครับ

น้องติด สอวน. ก็ไม่ได้หมายความว่าน้องจะต้องติดหมอ

น้องไม่ติด สอวน. ก็ไม่ได้หมายความว่าน้องจะไม่ติดหมอ

พี่ว่าน้องอย่ามามัวคิดถึงมันดีกว่าครับ มันไม่เกี่ยวกันจริงๆ

ตั้งใจทำวันข้างหน้าให้ดีเถอะครับ

Offline Tiploidy

• *
  • 345
  • 13
พี่ก็ไม่ติดอ่าค่ะ
กพ.พี่ก็ไม่ติดเช่นกัน
แต่พี่ก็อยู่ในคณะนี้ได้อย่างไม่ซีเรียสกับการเรียนมากนัก แม้ไ่ม่ใช่ที่ต้นๆ แต่ก็สบายๆละกัน

สู้ๆนะ พี่โคตะระเข้าใจความรู้สึกน้องอะเพราะพี่ก็เคยเป็น ไอประเภทัที่ว่า "อันนั้นฉันก็ไม่ติด อันนี้ฉันก็ไม่ผ่าน แล้วจะไปสู้กับใครได้"
Be Patient for Patient