Docchula Community

พี่ๆคะเวลาเข้าไปเรียนในคณะแพทย์จริงๆแล้วอ่ะ พี่ๆเป็นไงบ้างและขอฝากข้อความด้วย

Gifted Math 5

ที่หนูถามเนี่ยหมายถึงเกรดนะคะ เพราะมีคนบอกหนูว่าเวลาเข้ามหาวิทยาลัยไปแล้วเกรดมักจะตกด้วย จริงเปล่าคะ และก็ฝากความความคิดถึงถึงพี่ๆGM1 2 3 4มากๆนะคะ พี่ๆไปเรียนเป็นไงบ้างคะ  พี่พลยังเก่งเหมือนเดิมอยู่เปล่า(สายรหัสหนูเก่งทุกคนค่ะ) พี่ไอซ์ พี่บอลเป็นไงบ้างคะ ติดต่อพี่พลไม่ได้เลยอ่ะ มัวแต่ไปติดสาวที่ไหนอยู่เปล่า จะขอคำแนะนำเรื่องทุนหน่อยอ่ะคะ พึ่งเสร็จสอบเอง ขอบคุณมากค่ะ

Offline 125 66

• 3244
  • 64
เรื่องเกรดมันก็ แล้วแต่คนครับ แล้วแต่ความพยายาม
ซึ่งน้องเด็กกิฟต์ ก็คงจะไม่ลำบากอะไรมาก
แต่โดยส่วนมากแล้ว คณะแพทย์จุฬาฯ เกรดแต่ละคนก็ดีๆทั้งนั้น
(คณะเรา เกีียรตินิยมเกินครึ่งครับ)

เกรดตกอาจจะมีบ้าง แต่ก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรหรอกครับ

- จากพี่ GS 1 -

Offline aralejung

• *
  • 145
  • 6
ไม่เห็นต้องกังวลเรื่องเกรดเลย
แค่สนุกสนานกับการเรียน ทำให้เต็มที่...ก็พอแล้ว