Docchula Community

ตาบอดสี แดง เขียว จะตรวจร่างกายผ่านเข้าเรียน หมอได้ไหม

ผู้ปกครอง

คือ ชีวิตประจำวัน ปกติมากเลย เพิ่งมารู้ ตอนทำ แบบทดสอบ ตาบอดสี ใน เน็ต หลังประกาศ ผลสอบข้อเขียน นี้เอง จะผ่านการตรวจร่างกาย ไหมครับ

Offline พีทซ่า@Gr.ofSeventeen

• *
  • 907
  • 48
  • นี่ หรือ?
ต้องลองมาตรวจร่างกายดูครับ ขี้นอยู่กับระดับความรุนแรง (ไม่ทราบเช่นกันว่ามีเกณฑ์อะไรบ้าง)

ในรุ่น ก็มีคนที่ตาบอดสีเข้ามาเรียนครับ

เชื่อว่า ถ้าไม่ได้ตาบอดสีรุนแรง ก็สามารถเข้าเรียนได้ครับ

ถ้าไม่รุนแรงมากจริงๆ เรียนได้ครับ
New Admin

Offline NoLove

• *
  • 280
  • 2
ต้องลองมาตรวจดูก่อนนะ

สีมีความสำคัญ ประมาณว่าหากน้องเข้าเคสผ่าตัดแล้วผูกเส้นเลือดผิดจะเป็นผลเสียต่อคนไข้ มันอันตรายต่อคนไข้