Docchula Community

ปรึกษาโรคตากับพี่ ๆ แพทย์ทุกท่านครับ

manny

คุณพ่อของผมใช้หินเจีย  เจียขอบพลาสติก  แล้วสะเก็ดกระเด็นเข้าตาซ้ายบริเวณหัวตา

ทีแรกดูเหมือนมีเศษผง  พอไปเช็คกับแพทย์ที่คลินิก  เขาก้อบอกไม่มีเศษผลแล้ว  และหยอดยาชาให้

และให้ยา Hista-Oph กับ Poly-Oph

มาหยอดสี่ห้าวันแล้ว

ยังมีอาการเจ็บที่หัวตา  แต่ที่มีอาการอยู่คือเวลามองไปในที่กลางแจ้งมีแสงแดด  จะมีน้ำตาไหลออกมาจากตาซ้าย

สู้แสงไม่ค่อยได้  และ  ดูทีวีนานแบบปกติไม่ได้  จะมีน้ำตาไหลออกมาครับ

จึงขอรบกวนสอบถามรุ่นพี่แพทย์ทุกท่าน  ว่าตาคุณพ่อผมเปนโรคอะไร

และวิธีการรักษาควรทำอย่างไร

มีแพทย์เฉพาะทางที่จะแนะนำให้ไปรักษาที่ไหนก็แนะนำได้เลยครับ

ขอขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างสูง

Offline Topo

• 2276
  • 54
ไปพบจักษุแพทย์ดีกว่าครับน้อง
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ