Docchula Community

สอบได้สหเวชจุฬา แล้วย้ายเป็นคณะแพทย์ได้ไหม

JOOM

เคยได้ยินมีคนบอกว่าสอบได้สหเวชจุฬา แล้วย้ายเป็นคณะแพทย์ได้จริงถามพี่ๆว่าจริงรึเปล่า ??? ช่วยบอกที่นะ :-*

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
ไม่เคยได้ยินและไม่น่าได้นะครับ ไม่งั้นจะสมัคร กสพท. ให้เหนื่อยกันทำไม - -"  :P

(แต่ถ้าสอบได้สหเวชจุฬาฯ จะมีวิชาที่ต้องมาเรียนที่คณะแพทย์นะ เกี่ยวมะ - -?)

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
ขณะนี้ ไม่ได้ครับ

หรือแม้แต่โครงการ new track ที่จบคณะอื่น ๆ สายวิทย์ แล้วมาเรียนต่อหมอได้ ใช้เวลา 5 ปี (จากเดิม 6 ปี)

ขณะนี้จุฬาก็ไม่มีเปิดแล้วครับ (แต่สำหรับมหาลัยอื่น อาจจะมี ไม่แน่ใจ)

ถ้าอยากเรียนก็คือ ต้องสมัครกับ กสพท. แล้วเรียนใหม่ 6 ปีเต็ม