Docchula Community

ช่วยแนะนำการเตรียมตัวอ่านหนังสือหน่อยนะค่ะ ช่วงนี้หนูมึนมากๆ T T

Jaaohhh

ตามหัวข้อเลยค่ะ  ตอนนี้อยู่เพิ่งจะขึ้นม.6  อยากจะรู้ว่าช่วงที่พี่อยู่ม.6  พี่อ่านหนังสือ  ฟิตกันขนาดไหน

เรียนพิเศษเยอะมั้ย  ตอนนี้หนูลงคอร์ส ICU ของหมอพิชญ์คือเสาร์อาทิตย์ครึ่งวันเช้า  เรียนเคมีอีกตอนเย็น ชั่วโมงครึ่ง

แล้วก็ เรียนฟิสิกส์อีก วันอังคารและพฤหัส วันละ ชั่วโมงครึ่ง   หนูคิดว่าจะเรียนครูสมศรีอีก 

แต่รู้สึกเหมือน เวลาอ่านทบทวนเราน้อยจัง อยากทบทวนกับตัวเองเยอะๆ  แต่ถ้าไม่เรียนก็กลัวไม่เข้าใจลึกซึ้ง

แต่พอเรียนกันทั้งวันพอกลับบ้านก็เริ่มเหนื่อย แลง่วงนอน   :-X

พี่ว่าหนูควรทำยังไงดี   มึนมากๆ :P  จัดเวลาไม่เป็นระเบียบเลย   ช่วงที่พี่อยู่ม.ปลาย

พี่ๆทำยังไงบ้างค่ะ  จัดเวลากันยังไง  อ่านหนังสือกันช่วงเวลาไหน   เรียนพิเศษกันเยอะเท่าไหร่

พี่ๆว่าควรอ่านให้จบทุกเล่มทุกอย่างก่อนค่อยทำโจทย์เก่าดีมั้ย  หรือว่า  อ่านจบ1บทก็ค่อยๆทำโจทย์เก่าไปเรื่อยๆ

เวลาที่ง่วงนอนแก้กันยังไงค่ะ  (หนูเป็นบ่อยมากเวลาอ่านช่วงดึกๆ หรือ เช้าๆ<=อย่างนี้ก็เป็นอุปสรรคต่อการอ่านหนังสือ)

แล้วหนังสือความถนัดแพทย์ ของ the  book  เล่มส้มดีมั้ย

ช่วยบอกด้วยนะค่ะ  ขอบพระคุณพี่ๆทุกคนเลยค่ะ :-*

ป.ล.เหลือเวลาอีกประมาณ4-5 เดือนเอง เครียดมากๆ T T