Docchula Community

อยากจะพูดถึงความรู้สึกที่มีกับอร์ดนี้ ตลอด3ปีครับ ...

SI'122

:)  ก็ อยากจะขอบคุณพี่พี่ ทุกคนในบอร์ดนี้มากมากเลยครับ   

ย้อนกลับไป 3 ปีที่แล้ว ผมเป็นเด็กตจว.คนนึง ที่พลาดจากการสอบเตรียม  ...   ตอนนั้นนี่ผมเสียใจมากเลย แต่ก็คิดว่า ม.ปลายไม่ใช่ทุกอย่างของชีวิต เราทำม.ปลายให้ดีละกัน  มหาลัยเราอาจจะสมหวัง

ตั้งแต่ผมเข้าบอร์ดนี้นี่ ซึ่ง อาทิตย์นึง 7 วัน ผมแอบแวบมาดุอย่างน้อย6 วัน 55+    รุสึกพี่พี่จะช่วยกันตอบอย่างเต็มใจ ไม่ว่าน้องน้องคนไหน จะถามปัญหาเรื่องการเตรียมตัวสอบ รึ อะไรยังไง ก็ได้คำแนะนำที่ดีดีหมดเลย

ผมก็หวังนะครับว่าซักวัน ผมจะสามารถ Log In เข้าเวบบอร์ดนี้ให้ได้   .. ยิ่งพี่พี่บอก ในบอร์ดนี้ยังมีอะไรอีกเยอะ ผมก้อยากจะรู้ว่ามีอะไรที่แอบซ่อนไว้ 55

.. ก็ พอผลสอบประกาศออกมา   ตอนไล่ชื่อในคณะแพทย์จุฬา ไม่มีชื่อ รุสึกฝันพังทลายเลยครับ  :'(  ... แต่ก็โชคดีมาก ที่ยังมีชื่ออยู่ในศิริราช  ... พอไปดูคะแนน หายไป0.2001 กาถูกอีกข้อก็ได้ Log In บอร์ดนี้แล้ว  55 +  แต่ก็ดีใจฮะที่ได้ศิริราช แต่ก็แอบเสียดายเหมือนกัน

เพราะที่นี่เป็นแรงบันดาลใจที่ยิ่งใหญ่มากมากสำหรับผม    ต่อจากนี้ผมคงไม่ได้แวะเวียนมาบอร์ดนี้ ไม่ได้ Log In ตามที่ฝัน ไม่ได้ล่วงรู้ความลับในบอร์ดนี้ ... แต่ผมขอบคุณพี่พี่ทุกคนมากจริงจริงครับ  ที่ให้คำปรึกษา มาตลอด 3 ปี    ขอบคุณมากจริงจริงครับ    :)

ยังไงก็ทำตามฝันได้เรียนหมอเหมือนกันเนอะ :)
ความจริงน้องแอบเหมือนพี่นะ แต่ก่อนพี่ก็แอบแว้บมาดูบอร์ดนี้บ่อยๆ เหมือนกัน

ยังไงก็ตาม ยินดีด้วยนะจ๊ะ ^ ^
อาจไม่ดูดีเท่าดาวดวงใด
แต่ฉันอยู่ใกล้กว่าดาว =]

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74

ยินดีด้วยนะคะ สิ่งที่สำคัญที่สุดคือได้เป็นหมอเนอะ

"I'm just a small man. My heart is moved by what's in front of me, rather than what the world as a whole needs
Walker Allen

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum

SI'122

:-[  ชินไปแล้วอะครับ เล่นเนตทุกครั้ง ต้องเข้าทุกครั้ง :)  .. ถ้ายังไงก้อขออนุญาตแวบเข้ามาบ้างนะครับ 55+ 

กด like ให้น้อง SI' 122 ครับ

อีกนิดก้อจะได้เป็น member แล้ว อิอิ ในนี้มีอะไรดีๆเยอะจิงๆ

แต่ก้อ ยินดีด้วยคราบบ
New Admin

10

ขอแอบยินดีให้พี่ SI'122 ด้วยคนค่ะ ><

พี่เท่มากกกกก ! 555 นู๋ก็อาการแบบนี้ - -*

นู๋ไม่ติดเตรียมฯ แต่ก็ยังสู้อยู่ :))

แต่ไม่รู้จะติดหมอเหมือนพี่รึป่าว ...

แต่สัญญาว่าจะฟิตให้สุดความสามารถเลย !

ปล. อยาก Log In บอร์ดนี้มาแสนนานนนนนน ;DDD

Offline 125 66

• 3244
  • 64
มาคุยกันเรื่อยๆ เถอะครับ^^

"...ณ ที่แห่งนี้ ยินดีต้อนรับเสมอ..."

SI122

คือเข้าบอร์ดที่นี่ทุกวันอะครับ ถึงยังไงมันก็ชินไปแล้วว  แอบดู  555 +   :'(

ถ้ายังไงมีน้องคนไหนสงสัยเรื่องข้อสอบปีนี้ ยินดีช่วยตอบฮะ เหมือนพี่พี่ที่นี่ทุกคนยินดีช่วยมาตลอด   :)