Docchula Community

อยากได้กำหนดการเกี่ยวกับนส.พ.ที่จะเข้าเรียนในปีันี้อะครับ(cpird,odod)

MINNER

คือผมสอบติดโครงการแพทย์cpirdแต่นี่ก็ใกล้จะเปิดเทอมแล้ว
พอดีมีธุุระต้องไปต่างประเทศแต่กลัวว่าจะไปตรงกับรับน้อง
หรือ ปฐมนิเทศ ครับ พ่อแม่จึงต้องการทราบรายละเอียดวัน
เวลา ของกิจกรรมทั้งหมดอะครับ ถ้ามีเป็นกำหนดการเลย
จะขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ
« Last Edit: March 07, 2010, 03:28:20 pm by ไปป์ »

Offline Dorottee

• *
  • 221
  • 8
  • > <
คือผมสอบติดโครงการแพทย์cpirdแต่นี่ก็ใกล้จะเปิดเทอมแล้ว
พอดีมีธุุระต้องไปต่างประเทศแต่กลัวว่าจะไปตรงกับรับน้อง
หรือ ปฐมนิเทศ ครับ พ่อแม่จึงต้องการทราบรายละเอียดวัน
เวลา ของกิจกรรมทั้งหมดอะครับ ถ้ามีเป็นกำหนดการเลย
จะขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ

เวลาแน่นอนพี่คิดว่ายังให้คำตอบไม่ได้อะครับ

แต่ที่แน่ ๆ น่าจะเป็นช่วง กลาง ๆ เมษา จะเริ่มมีกิจกรรมบ้างละ
ช่วง ปลายเมษา - กลาง พฤษภา ถ้าจำไม่ผิด กิจกรรมจะแน่นช่วงนี้แหละครับ

รอพี่คนอื่นมายืนยันอีกทีแล้วกัน
แม้ฉันล้ม ฉันยังไม่ตาย ...

Offline Sinful Darkness

• Lo|icoN !!
  • 5839
  • 176
  • มันเป็นเขาวงกตที่ไม่มีทางออก
ถ้าอ้างอิงจากปีที่แล้ว แบบคร่าวๆก็
มีกิจกรรมตั้งแต่หลังสงกรานต์เป็นต้นไป ยันเปิดเทอมเลยอะ  :)

คือความว่างเปล่า

ATP

Offline pipe64

• 3481
  • 604
เหมือนเรพบนครับ

ตอนนี้กำหนดการที่แน่นอนยังไม่ออกครับ  ::)

แต่กิจกรรมจะเริ่มมีตอนปลายเดือนเมษายนครับเรื่อยไปจนถึงเปิดเทอม 1 ในเดือนมิถุนายนเลยครับ
ซึ่งกิจกรรมมีมากมาย รับน้องคณะ รับน้องรวมหมอทุกสถาบัน ปฐมนิเทศฝ่ายวิชาการ ปฐมนิเทศฝ่ายกิจการนิสิต CU firstdate ฯลฯ
รวมไปรวมมา ใช้วันเยอะเหมือนกัน

ช่วงเมษาก่อนสงกรานต์อาจจะมีเล็กน้อย ปีที่แล้วเป็นเซ็นสัญญาครับ (ต้องมาทุกคนทั้ง กสพท. และ CPIRD ODOD)
พอหลังสงกรานต์ ทีนี้กิจกรรมบรึมๆ ครับ ถ้าพลาดแล้วจะเสียใจนะค้าบ  ;)

ย้ำอีกครั้ง ----> ตอนนี้กำหนดการที่แน่นอนยังไม่ออกครับ  ::)

อ่อ ลืมไป ขอต้อนรับน้องๆ เข้าสู่ครอบครัวของเรานะครับ  :)

Offline 48

• 3324
  • 638
ทางฝ่ายวิชาการกำลังส่งเอกสาร "ปฏิทินกิจกรรมสำหรับนิสิตใหม่" ทางไปรษณีย์ไปยังผู้มีสิทธิ์เข้าศึกษาโครงการ CPIRD, ODOD และโอลิมปิกวิชาการทุกคน

ในช่วงเดือนมีนาคม น้องจะต้องบันทึกข้อมูลนิสิตใหม่ทางเวบคณะ (www.md.chula.ac.th/thai)

10 กว่าๆ พ.ค.  รับเอกสารลงทะเบียนนิสิตใหม่
17 พ.ค.  ตรวจหลักฐานทำสัญญา
18 พ.ค.  ทำสัญญา
19 พ.ค.  กิจกรรมบ้านนี้มีสุข + พบอาจารย์ที่ปรึกษา + ปฐมนิเทศฝ่ายกิจการนิสิต
20 พ.ค.  ปฐมนิเทศฝ่ายวิชาการ

สำหรับกิจกรรมของสโมสรนิสิตนั้น เข้าใจว่าพี่ๆ คงจะประกาศ/ติดต่อน้องในเร็วๆ นี้
การหัดคิดใคร่ครวญให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ แล้วยอมรับผลที่ตามมาจากการตัดสินใจของตนเอง (ไม่ใช่คอยแต่จะคร่ำครวญ)
เป็นส่วนหนึ่งของกระบวนการสร้าง "ภูมิต้านทานชีวิต" เอาไว้รับมือกับความผิดหวังที่จะเข้ามาในอนาคต
เพื่อที่น้องจะได้เติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่เข้มแข็ง และสามารถเป็นที่พักพิงให้กับ "น้องรุ่นต่อๆ ไป" ได้

MINNER

ขอบคุณพี่ๆมากเรยครับ เหมือนได้รับการต้อนรับ
อย่างดีมากเลย ผมจาบอกพ่อแม่ให้ไปช่วงมีนาละกัน
นะครับ แต่ถ้ากำหนดการออกยังไงช่วยนำมาเผยแพร่
ด้วยละกันนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ MDCU66 ภูมิใจจัง

Offline 48

• 3324
  • 638
      2 - 12 มี.ค. 53      บันทึกข้อมูลนิสิตใหม่ทางเวบคณะ (http://www.md.chula.ac.th/thai)

ภายใน 12 เม.ย. 53      ส่งเอกสารต่อไปนี้ด้วยตนเอง หรือ ทางไปรษณีย์ลงทะเบียน
                                -  แบบกรอกประวัตินิสิตใหม่ (ที่กรอกข้อมูลและพิมพ์จากเว็บไซต์ของคณะฯ) จำนวน 2 ชุด   
                                -  สำเนาใบแสดงผลการเรียนหลักสูตรการศึกษาขั้นพื้นฐาน ช่วงชั้นที่ 4 (ลงนามกำกับสำเนาถูกต้อง)  จำนวน 1 ชุด
                                -  สำเนาใบแสดงผลการสอบ O-net, GAT, PAT (ถ้ามี) จำนวน 1 ชุด
                                -  รูปถ่ายสี   ขนาด 1 นิ้ว  แต่งเครื่องแบบนิสิตจุฬาฯ  จำนวน 2 รูป เขียนชื่อ - นามสกุล - โครงการ ด้านหลังรูป ทุกรูป

โดยส่งมาที่   หน่วยทะเบียนและประมวลผลการศึกษา ฝ่ายวิชาการ
                                  ตึกอานันทมหิดล ชั้น 4  คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
                                  ถนนพระราม 4 เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330

สำหรับรายละเอียดการแต่งกายที่เหมาะสมเพื่อถ่ายรูปในเครื่องแบบนิสิตจุฬาฯ
ขอให้รอประกาศ/การติดต่อ/คำแนะนำจากพี่ๆ ที่ดูแลเรื่องนี้อีกทีนะครับ
การหัดคิดใคร่ครวญให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ แล้วยอมรับผลที่ตามมาจากการตัดสินใจของตนเอง (ไม่ใช่คอยแต่จะคร่ำครวญ)
เป็นส่วนหนึ่งของกระบวนการสร้าง "ภูมิต้านทานชีวิต" เอาไว้รับมือกับความผิดหวังที่จะเข้ามาในอนาคต
เพื่อที่น้องจะได้เติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่เข้มแข็ง และสามารถเป็นที่พักพิงให้กับ "น้องรุ่นต่อๆ ไป" ได้

= =

มีกิจกรรมในช่วง เมษา-พฤษภา

ก็แสดงว่า ควรหาหอให้ได้ภายในเมษา[ก่อนมีกิจกรรมต่าง ๆ ] ใช่ไหมครับ

Offline -:•:- 騎馬王丸 -:•:-

• ผู้พิทักษ์แหวนแห่งเมฆา
  • *
  • 1662
  • 7
คือถ้าบ้านไกลก็ควรจะหาได้แล้วตอนนั้น แต่ถ้าเดินทางไป-กลับได้ ก็ยังไม่ต้องรีบขนาดนั้น แต่มีไว้ก่อนจะสะดวกกว่า ไม่ต้องตื่นเช้ามากอะไรงี้

น้องหมอตัวน้อยๆ ณ รพ.พระปกเกล้า

Offline jesson

• 289
  • 34

Offline ~KirscH~

• *
  • 39
  • 0
  • What is love?
แนะนำว่าให้รีบหาหอนะคับ...เพราะหลังๆจะหายากขึ้น :P
แล้วกิจกรรมที่คณะก็มีติดๆกันหลายว้น...เดินทางไปกลับต่างจังหวัดคงลำบาก 8)
ดังนั้นพี่แนะนำให้หาหอไว้แต่เนิ่นๆดีกว่า...จะได้สนุกกับกิจกรรมที่พี่ๆจัดไว้ให้อย่างเต็มที่ ::)
///|~...ทุกการเคลื่อนไหวของเข็มนาฬิกามี...ความลับ...ซ่อนอยู่~|\\\

Offline DP ='}

• *
  • 229
  • 1
กิจกรรมเยอะนะ ไปกลับจะเหนื่อย รีบๆๆหาหอ

เพราะถ้าประกาศผลแอดมิดชั่นไปแล้ว หาหอยากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เต็มหมดจริงๆๆ :P

รีบๆๆหานาาาา   :)

สายลม