Docchula Community

โควตาโอลิมปิคชีวะ ได้ยากมั้ยคับ

prce

คือคิดว่าจะสอบ (ปีหน้า)
แต่กลัวว่ามันจะโอกาสน้อย เพราะรับแค่ 3

ช่วยตอบด้วยคับ

Offline 125 66

• 3244
  • 64
ต้องถามว่า โอกาสที่จะได้เข้าค่าย ยากไหมครับ

สมัยพี่ (4-5 ปีก่อน) ก็ยากครับ เพราะค่าย 2 สสวท รับแค่ 24 คนเองมั้ง
แล้วต้องเรียนกันคร่ำเคร่งสุดๆ เรียนทั้งวันทั้งคืน อ่านทั้งวันทั้งคืน

ก็ พี่ว่ายากครับ

Offline Pecora

• *
  • 55
  • 12
พี่เข้าใจว่าน้องต้องการจะถามว่า การสอบเข้าคณะแพทย์โดยวิธี โอลิมปิคชีวะ ยากมั๊ย?

ความเห็นส่วนตัว โครงการณ์อื่นๆ ง่ายกว่าครับ
« Last Edit: March 21, 2010, 11:04:00 pm by Pecora »

จะได้โอลิมปิกนี่ยากกว่าเข้าแพทยฺ์ด้วยวิธีอื่นๆมากมายอ่ะน้อง
แต่ถ้าเข้ามาด้วยโอลิมปิกอ่ะนะ ปีหนึ่งเทอมสอง สบาย~

เกตุ

แต่ถ้าเข้ามาด้วยโอลิมปิกอ่ะนะ ปีหนึ่งเทอมสอง สบาย~

ทำไมอ่ะพี่? ได้สิทธิพิเศษเรียนน้อยกว่าพวกที่ติดแบบ กสพท ? หรอคะ  ???

Offline :: Arm ::

• 741
  • 56

ทำไมอ่ะพี่? ได้สิทธิพิเศษเรียนน้อยกว่าพวกที่ติดแบบ กสพท ? หรอคะ  ???

555 ไม่หรอกนะ

แค่บางคนจะ รู้มาก่อนเพื่อน เท่านั้นเอง   ;D

Offline SomeTimes

• *
  • 300
  • 6
เอ่อะ  ปีนี้ โอลิมปิกที่เข้ามี 3 คน
55555+

รู้สึกว่าการเข้าแบบโอลิมปิกของรุ่นนี้จะต้องเป็นรอบลึกมากๆ  เหมือนจะเป็นรอบได้เป็นผู้แทนประเทศ หรือรอบก่อนหน้าได้เป็นผู้แทนอ่า -*-

555 ไม่หรอกนะ

แค่บางคนจะ รู้มาก่อนเพื่อน เท่านั้นเอง   ;D
ใช่แล้วๆ ตามพี่อาร์มเลย
ไม่ได้เรียนน้อยกว่า แต่ไม่ต้องเข้าเรียนก็ยังทำข้อสอบได้อ่ะ สบายมะ  ;D

Offline chicky

• *
  • 329
  • 4
ไม่เห็นต้องคิดเลยอะ อยากเข้าและชอบก็ลองสอบดิครับ