Docchula Community

ขอกำลังใจจากพี่หมอทั้งหลายค่ะ

Offline tetany

• *
  • 109
  • 7
พี่อาจแนะนำหนูไม่ได้มากเพราะพี่ไม่เข้าใจระบบใหม่เลย
แก่เกินและ แต่ก็สู้ๆน้อง พยายามเข้า

จั่นเจา

ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ สำหรับทุกคำตอบ
ว่าแต่กินแบรนด์นี่มันช่วยมั้ยคะ ขอคำแนะนำจากพี่ๆค่ะ  ???

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
กินอะไรก็เหมือนกันแหละครับ ถ้าไม่อ่านหนังสือ :P
A book, tightly shut, is but a block of paper.

oONewOo

555+ ใช่เลย ต้องกินแล้วอ่านหนังสืออาจจะเห็นผลนะ

รุ่นพี่บอกว่ากินแล้วสมองแล่นดี ไม่รู้จริงป่าว  ???

แต่กิน "น้ำข้าวกล้องงอก" ก็ดีเหมือนกันนะ  เค้าวิจัยกันมาแล้ว กินแล้วสมองแล่นดี หุหุ

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
ถ้ากินแล้วทำให้เรามีกำลังใจก็กินเถอะครับ แต่แบรนด์นี่มันน้ำตาลกรวดชัดๆ  :P

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
น้ำข้าวกล้องงอก ตึกทวีวงศ์ก็มีขาย ไม่อร่อยซักนิด > <!!

Offline <KoK>

• *
  • 1865
  • 31
ถ้ากินแล้วทำให้เรามีกำลังใจก็กินเถอะครับ แต่แบรนด์นี่มันน้ำตาลกรวดชัดๆ  :P

มันก้อไม่ขนาดนั้น  :P

แต่ก็ไม่ต้องไปกินมันหรอก ไม่มีประโยชน์สักเท่าไหร่ แพงด้วย

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum

แต่ก็ไม่ต้องไปกินมันหรอก ไม่มีประโยชน์สักเท่าไหร่ แพงด้วย
ถ้าอยากกินรังนกของจริง ต้องไปเยาวราช ไปเลือกซื้อเองเห็นเป็นรังๆเลย แถมต้องมานั่งเอาขนออกด้วย

แต่รู้สึกว่ามันจะแพงมากๆๆ

Offline Necrossstalker

• *
  • 6856
  • 10
  • I just haven't met you yet.
    • Dek-d.com
น้ำข้าวกล้องงอก ตึกทวีวงศ์ก็มีขาย ไม่อร่อยซักนิด > <!!
เขากินเอาประโยชน์นิ จริงๆพี่ชอบนะ
แต่ว่า งานวิจัยยังไม่มีการยืนยันนินา ???

บุคคลทั่วไป

ถ้าอยากกินรังนกของจริง ต้องไปเยาวราช ไปเลือกซื้อเองเห็นเป็นรังๆเลย แถมต้องมานั่งเอาขนออกด้วย

แต่รู้สึกว่ามันจะแพงมากๆๆ

จิงๆมานมีแบบไม่แพงนะพี่  แต่ไม่ค่อยน่ากินเท่าไหร่
อันที่เปงเม็ดๆอะพี่ที่เปนเสดมานอะ
โลละ500กว่าบาทมั้ง  เอามาต้มกินเองนี่   บานเบิกเรย :D

จั่นเจา

บีไม่รู้จักน้ำข้าวกล้องงอกอ่ะค่ะ จะลองหามาชิมดู แต่ก็กินแบรนด์บ้าง (ซุปไก่)
แต่แม่ไม่อยากให้กินซุปไก่เท่าไหร่ ให้กินรังนกแทน แม่บอกว่าเดี๋ยวเป็นเก๊าท์  :P
มันมีส่วนมั้ยคะพี่ ตอนนี้บีเข้าขั้นวิกฤตแล้ว กลายเป็นโรคนอนไม่หลับง่ะ
ขนาดจะสอบไฟนอลอีกไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้า บียังไม่ได้นอนเลย  :-X
พยายามแล้วอ่ะค่ะพี่ๆ แต่มันนอนไม่หลับ กลัวสอบไม่ติดมากเลย
แต่จะพยายามให้เต็มที่นะคะ สู้ๆ  :'(

Offline 125 66

• 3244
  • 64
กินน้ำข้าวกล้องงอก
ระวังเก๊าต์

(เชื่อมะ)

จั่นเจา

กินน้ำข้าวกล้องงอก
ระวังเก๊าต์

(เชื่อมะ)

จริงหรอคะพี่ ทำไมอะ