Docchula Community

อ่านหนังสือ จะสอบแล้ว!!!!

นร

พี่ๆคับ อยากถามนิดหนึ่ง ผมปกติรึปล่าว พอดีผมอ่านคณิต+ทำโจทย์ตอนเดือนพ.ย. ที่ผ่านมาอ่าคับ คือแบบทำโจทย์พ.ศ.ก็ได้ประมาน 60 ก่า ๆ ก็คิด

ว่า หันไปอ่านวิชาอื่นก่อนดีก่า คงพอแล้ว แต่+!!!!!!

พอมาแตะอีกทีตอนปีใหม่เนี่ย มาทำโจทย์+อ่านทวนนิดหน่อย แต่มันได้ประมานแค่ 40ก่าๆ เลยเซงเลย อย่างนี้จะทำอย่างไรดี เหมือนกับว่ามันลืมจุด

เล็กจุดน้อย แล้วอย่างนี้ถ้าสอบเอนทรานส์จริงจะทำอย่างไรดี ต้องอ่านอย่างไรให้พร้อมสอบครบทุกวิชา ((อยากให้พี่ช่วยแนะนำเป็นทั้งสัปดาห์แบบว่าจะแบ่งเป็นวิชาแต่ละวันในสัปดาห์หรือแบ่งเป็นสัปดาห์ต่อละวิชา หรือยังไงงดีอ่าครับ  ))ขอบคุณพี่ๆมากครับ  

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
Re: อ่านหนังสือ จะสอบแล้ว!!!!
« Reply #1 on: January 04, 2009, 09:18:36 am »
มันขึ้นกับน้องครับ ว่าอยากจะอ่านและอยากจะได้ะแนนวิชาอะไรมากกว่ากัน
ช่วงนี้ ถ้าพี่เป็นน้องจะพยายามทำโจทย์เยอะๆ ครับ
แน่นอนที่ต้องมีข้อที่ทำไม่ได้ และข้อที่ทำได้
ข้อที่ทำได้ก็จำให้ดี อย่าไปลืมในห้องสอบ
ส่วนข้อที่จำไม่ได้ อย่าไปเครียด "น้องก็จำซะตอนนั้น"
เพราะว่าจำไม่ได้ตอนนี้ ดีกว่าไปจำไม่ได้ในห้องสอบนะ
สุดท้ายก็สู้ๆ อย่าท้อ
จะสอบแล้วน้อง อดทนอีกนิดนึงงง
See You @ CU+++
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
Re: อ่านหนังสือ จะสอบแล้ว!!!!
« Reply #2 on: January 04, 2009, 01:53:25 pm »
ก็ปกติแหละ ทิ้งไว้นาน ๆ ก็ลืมเป็นธรรมดา

ตอนพี่สอบพี่ทำเวียนไปเรื่อย ๆ ทุกวิชาวิชาละฉบับอ่ะ

แล้วก็เก็บข้อสอบ A-net ทุกวิชาปีล่าสุดไว้ทวนวันสุดท้ายก่อนสอบ