Docchula Community

วิธีการเดาข้อสอบเลขเอเนต

Offline ~*Xi3*~

• *
  • 163
  • 21
  • Why & why not ?!!
Re: วิธีการเดาข้อสอบเลขเอเนต
« Reply #15 on: January 03, 2009, 08:26:44 pm »
ปล. มีเทคนิคการเดาข้อสอบของแพทย์จุฬาฯ มั้ยอ่ะ 555+

ถ้าอยากรู้ว่า "วิธีเดาแบบไหนไม่ work" ก็พอบอกได้ครับ  ;) อยากรู้จริงๆ หรือครับ

จะผิดมั๊ย ถ้าจะบอกว่าอยากรู้จริงๆครับ (ทำข้อสอบไม่ทันเกือบทุกครั้งเลย  :'()

Offline 48

• 3324
  • 638
« Reply #16 on: January 03, 2009, 09:35:02 pm »
แวะไปดูที่ http://forum.docchula.com/index.php/topic,5632.0.html ก่อนละกันครับ  ::)

ถ้ามีเวลา (ไม่รู้เมื่อไหร่เหมือนกัน  :-X) พี่จะแวะมาบอก 'วิธีการเดาคำตอบที่ไม่ work' เพิ่มเติมให้ครับ
การหัดคิดใคร่ครวญให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ แล้วยอมรับผลที่ตามมาจากการตัดสินใจของตนเอง (ไม่ใช่คอยแต่จะคร่ำครวญ)
เป็นส่วนหนึ่งของกระบวนการสร้าง "ภูมิต้านทานชีวิต" เอาไว้รับมือกับความผิดหวังที่จะเข้ามาในอนาคต
เพื่อที่น้องจะได้เติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่เข้มแข็ง และสามารถเป็นที่พักพิงให้กับ "น้องรุ่นต่อๆ ไป" ได้

Offline Topo

• 2276
  • 54
« Reply #17 on: January 03, 2009, 10:23:08 pm »
แวะไปดูที่ http://forum.docchula.com/index.php/topic,5632.0.html ก่อนละกันครับ  ::)

ถ้ามีเวลา (ไม่รู้เมื่อไหร่เหมือนกัน  :-X) พี่จะแวะมาบอก 'วิธีการเดาคำตอบที่ไม่ work' เพิ่มเติมให้ครับ

บอกปีโตๆด้วยสิครับ
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline PkMn Trainer Chuck

• *
  • 3470
  • 18
  • Gotta Catch 'em ALL
    • My Facebook อ่ะคับ
« Reply #18 on: January 03, 2009, 11:34:39 pm »
เอ่อ

ขอบคุณครับ

My Shadows are The Only Things Besides Me.

Offline Zerotempest

• *
  • 1201
  • 124
  • From MY com to YOUR com
« Reply #19 on: January 04, 2009, 01:54:16 pm »
ก่อนจะเดาตัวเลือกให้คิดแต่ถึงความดีที่เคยทำมา

แต่นั่นก็ไม่ใช่ประเด็น  ;D

ทำข้อสอบหลายๆปี แล้วมันพอจะเดาได้ว่าคำตอบมันจะเป็นข้อไหน
"Hatred shall burn in its infernal glory.""

Offline 125 66

• 3244
  • 64
« Reply #20 on: January 04, 2009, 08:48:44 pm »
ก่อนจะเดาตัวเลือกให้คิดแต่ถึงความดีที่เคยทำมา

ทำข้อสอบหลายๆปี แล้วมันพอจะเดาได้ว่าคำตอบมันจะเป็นข้อไหน

อย่าลืมนะครับ ว่าอาจารย์ท่านก็รู้ว่าเรามีข้อสอบเก่ากัน
และอาจารย์ก็มีข้อสอบเก่า (ไม่ใช่เพราะรั่วหรืออะไร ก็อาจารย์เป็นคนออกมันเองกับมือนี่นะ)

ฉะนั้น

บางที โจทย์ถามว่าข้อใดไม่ใช่ ก็เปลี่ยนเป็น ข้อใดใช่
ฯลฯ
อ่านโจทย์มาดีๆล่ะ

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
« Reply #21 on: January 06, 2009, 05:59:05 pm »

อย่าลืมนะครับ ว่าอาจารย์ท่านก็รู้ว่าเรามีข้อสอบเก่ากัน
และอาจารย์ก็มีข้อสอบเก่า (ไม่ใช่เพราะรั่วหรืออะไร ก็อาจารย์เป็นคนออกมันเองกับมือนี่นะ)

ฉะนั้น

บางที โจทย์ถามว่าข้อใดไม่ใช่ ก็เปลี่ยนเป็น ข้อใดใช่
ฯลฯ
จุ๊ จุ๊ อย่าเปิดเผยความลับซิครับ  :P

Offline Taiyakikung

• *
  • 1505
  • 10
« Reply #22 on: January 06, 2009, 07:09:26 pm »

ฉะนั้น

ฯลฯ
จุ๊ จุ๊ อย่าเปิดเผยความลับซิครับ  :P
คุ้นๆนะว่าข้อสอบปีเราpartเคมีหนะมีข้อที่เอาข้อสอบเก่ามาเปลี่ยนโจทย์นิดนึงด้วยนิ :Pตอนสอบเสร็จแล้วรู้สึกขำเล็กน้อย