Docchula Community

ขอสอบถามหน่อยครับ

เบียร์

ขอสอบถามหน่อยครับ
« on: November 18, 2008, 07:26:05 pm »
สวัสดีครับทุกๆท่าน ว่าที่แพทย์ในอนาคต

เผอิญวันนี้พอมีเวลาเลยไป รพ. จุฬา มาครับ กะว่าจะไปบริจาคร่างกายครับ  แต่ไม่ทราบจริงๆว่าต้องไปบริจาคที่ไหนอะครับ ถามพยาบาล แกก็บอกให้ไปศาลา ไรซักอย่าง ผมไปถึงก็ไม่ใช่ รบกวน ช่วยบอกหน่อยได้นะครับว่าอยู่ตรงไหน ???  วันนี้รีบด้วย เดินหาได้ครึ่ง ชม. ก็ต้องไปธุระต่อ 

ถ้ามีผู้ใดทราบเมลล์มาบอกจะขอบพระคุณมากนะครับ    อ่อ วันนี้ใครเห็นคนใส่เสื้อสีกรมท่า ตัวโย่งๆ เดิน งง ไป งง มา ก็ผมนั่นแหละครับ

Offline KkKkK

• 283
  • 30
Re: ขอสอบถามหน่อยครับ
« Reply #1 on: November 18, 2008, 09:32:41 pm »
ศาลาทินทัตครับ เป็นศาลาที่สวยๆอะครับ กระจกใสรอบอาคาร
อยู่ใกล้ๆกับตึก ภปร ครับ (ข้างตึก ภปร ฝั่งที่ใกล้ถนนอังรีดูนังต์มากกว่า)

ยิ่งบอกยิ่งงมั้ยอะครับ

Offline 48

• 3324
  • 638
« Reply #2 on: November 18, 2008, 10:33:49 pm »
ศาลาทินทัตครับ เป็นศาลาที่สวยๆอะครับ กระจกใสรอบอาคาร
อยู่ใกล้ๆกับตึก ภปร ครับ

อย่างที่น้อง KkKkK บอกครับ ว่าเป็นศาลาที่อยู่ใกล้ๆ กับตึกภปร
เดินมาแถวๆ ตึก ภปร แล้วถามทางเจ้าหน้าที่แถวนั้น น่าจะง่ายที่สุดครับ

ส่วนตึก ภปร คือ ตึกตรวจผู้ป่วยนอกที่อยู่ตรงหัวมุม "ถนนราชดำริ" ตัดกับ "ถนนพระราม 4"
ที่อยู่ตรงข้ามกับพระราชานุสาวรีย์ของรัชกาลที่ 6 (สวนลุมพินี) กับโรงแรมดุสิตธานี และโรบินสันสีลม (เก่า) ครับ

ถ้าเดินเข้ามาทางถนนอังรีดูนังต์ จะค่อนข้างไกลครับ

ลองดูแผนที่นี้ประกอบก็ได้ครับ
http://www.chulalongkornhospital.go.th/index.php?id=332

ดูที่มุมขวาล่างของรูป เบอร์ 47 คือ ตึกภปร เบอร์ 5 คือ ตึกธนาคารกรุงเทพ
ศาลาทินทัตจะอยู่ ระหว่าง 2 ตึกนี้ครับ
การหัดคิดใคร่ครวญให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ แล้วยอมรับผลที่ตามมาจากการตัดสินใจของตนเอง (ไม่ใช่คอยแต่จะคร่ำครวญ)
เป็นส่วนหนึ่งของกระบวนการสร้าง "ภูมิต้านทานชีวิต" เอาไว้รับมือกับความผิดหวังที่จะเข้ามาในอนาคต
เพื่อที่น้องจะได้เติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่เข้มแข็ง และสามารถเป็นที่พักพิงให้กับ "น้องรุ่นต่อๆ ไป" ได้

เบียร์

« Reply #3 on: November 20, 2008, 08:08:14 am »
ขอบคุณครับผม  นึกว่าต้องไปบริจาคร่างกาย ที่คณะแพทย์ซะอีก

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
« Reply #4 on: November 20, 2008, 01:16:11 pm »
คณะแพทย์็อยู่ในโรงพยาบาลแหละครับ  :P

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

ชัยโรจน์

« Reply #5 on: September 14, 2016, 12:18:33 am »
http://www.chulalongkornhospital.go.th/images/general/Pante_Final.jpg
อาคาร 103 ตามแผนที่นะครับ ใกล้ประตูทางเข้าที่ 3 ฝั่ง ถ.พระราม 4 ครับ

ชัยโรจน์

« Reply #6 on: September 14, 2016, 12:19:54 am »