Docchula Community

ขอถามเกี่ยวกับเอกสารที่ต้องส่งไปตอนสมัครCRIPD

อยากทราบค่ะ

คือว่าหนูสมครโครงการCRIPDอะค่ะ
ทีนี้เอกสารที่เค้าบอกให้แนบไปด้วยในข้อ 7.2.4
เค้าบอกว่า สำเนาประกาศนียบัตรและ/หรือสำนาใบระเบียนแสดงผลการศึกษาระดับชั้นม.ต้น

คือตกลงว่าใช้อย่างใดอย่างหนึ่งหรือทั้งสองอย่างกันแน่ค่ะ
ตอนนี้ถ่ายสำเนาประกาศนียบัตรไว้แล้ว
แต่ยังไม่ได้ขอสำนาใบระเบียนแสดงผลการศึกษาระดับชั้นม.ต้น

กลัวว่าถ้ารอขอแล้วเดี๋ยวจะส่งเอกสารไม่ทันอะค่ะ อยากรีบส่งไปอะคะ

ขอบคุณค่ะ

Offline pipe64

• 3481
  • 604
โดยปกติ คำว่า "และ/หรือ" คือ ให้เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ก็ใช้ได้ หรือ ใช้ทั้ง 2 อย่าง ก็ใช้ได้
แต่ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรง ส่งไป 2 อัน super sure ครับ

ปล คล้ายๆกับทุกกระทู้ที่ผ่านมา คือ คำตอบในบอร์ดนี้พี่ๆ ตอบ
ถ้าต้องการซูเปอร์ชัวร์ ก็ถามคณะครับ