Docchula Community

** อยากรู้ว่ามีกิจกรรมอะไรบ้างค่ะที่นักศึกษาแพทย์ทุกสถาบันจะได้ทำร่วมกัน**

Medical

ค่ะ ตามหัวข้อกระทู้เลย พึ่งติดแพทย์กสพท.ค่ะ(ย่านรังสิต)
ที่จริงอยากได้แพทย์จุฬามาก ส่วนตัวชอบจุฬาอยู่แล้ว แต่แค่ได้เรียนหมอก็ดีใจแล้วค่ะ
ปีที่ผ่านมาเข้ามาหาความรู้ในนี้บ่อยๆ ชอบมากค่ะ พี่ๆทุกคนให้
ความรู้แบ่งปันประสบการณ์เยอะมาก ตอนที่กำลังท้อใจมาขอกำลังใจ
พี่ๆก็ให้กัน น่ารักมากๆเลยค่ะ :)

อยากทราบค่ะว่าจะมีงานที่รวมนักศึกษาแพทย์งานอะไรบ้างค่ะ
อย่างเช่น งานแรกพบ กสพท. อะไรแบบนี้
จะมีกิจกรรมประมาณไหนค่ะ

แล้วก็
*** อยากทราบว่าควรเตรียมตัวอะไรก่อนจะเข้าเรียนค่ะ แบบพวกอ่านหนังสืออะไรบ้างไว้ก่อนค่ะ**

ขอบคุณมากค่ะ

Offline pipe64

• 3481
  • 604
งานที่ร่วมกันตอนนี้นึกออกมี 2 งานนะครับ  ::)

อันแรก คือ รับน้อง สพท. (สหพันธ์นิสิตนักศึกษาแพทย์แห่งประเทศไทย)
อันนี้เป็นรับน้องรวมของ หมอปี 1 ทุกสถาบันครับ (เหนือ ใต้ ออก ตก อีสาน กลาง มากันหมด)
น่าจะมีประมาณต้นๆ พฤษภาคมครับ ถ้าไม่เปลี่ยนแปลงอะไร
งานนี้น้องๆ จะได้รู้จักเพื่อนใหม่ต่างสถาบันมากมาย  :D

อันสอง คือ กีฬาเข็มสัมพันธ์
อัีนนี้เป็นงานแข่งกีฬาอ่ะ ก็คณะแพทย์ทุกสถาบัน ทุกชั้นปีส่งตัวแทนกันได้เลย
มาแข่งกีฬา มาทำความรู้จักกัน อะไรงี้
ปีที่ผ่านมาจัดที่ มหาวิทยาลัยมหิดล วิทยาเขตศาลายา

ส่วนเรื่องเตรียมตัว จริงๆ แนะนำให้พักผ่อนดีกว่าครับ เปิดเทอมจะได้พร้อมสู้ศึก  8)
แต่้ถ้ายังไงลองถามจากพี่ๆ ในคณะของน้องอีกทีดีกว่าครับ
น่าจะบอกได้ว่า เปิดเทอมเรียนอะไรยังไำงบ้าง

ยินดีด้วยค้าบ   :)