Docchula Community

CPIRD & ODOD ส่วนใหญ่เป็นเด็กเตรียมฯ และเด็กมหิดล รึเปล่าคะ?

เฟิร์น

คือเข้าดูตามเว็บต่างๆแล้วเค้ามีวิธีการคำนวณคะแนนจาก GAT PAT1 และ PAT2

คือส่วนใหญ่ก็ได้ประมาณ 30+ ถึง 40+ อ่ะค่ะ

แต่คือเห็นรุ่นพี่ก็พูดๆกันว่าต้องได้ 60+

แล้วก็บอกว่าส่วนใหญ่จะเป็นเด็กเตรียมกับเด็กมหิดลอ่ะค่ะ

แบบนี้เด็กต่างจังหวัดมีเยอะไหมคะ?

Offline 0o.[Q]qq.o0

• *
  • 97
  • 2
  • DotA จงเจริญ
ก็เยอะนะพี่ว่า พวกที่มาจาก กสพท.หลายคนก็มาจากต่างจังหวัดนะ
เมื่อยามSentinalแตก เราก็จะเป็นได้แค่noobเท่านั้น

MINNER

ก็น่าจะเยอะอยู่นะ ( เกินครึ่งอะชัวๆ ) เหนเพื่อนที่ไปบอกว่าลcpird
เดกมหิดลประมาน40-50อะแล้วเตรียมอีก20รวมก็60-70ที่เหลือตจว.
แต่เราก็1ในที่เหลืออะนะ ส่วนเรื่องคะแนนไม่ต้องถึงขั้น 60+ หรอก
เพราะ gat-pat ครั้งที่3ที่ใช้อะ ยากแบบไม่เคยเห็นเลยแหละ เราได้50+
ก็ติดแร้วอะ ส่วน30-40+ ลองพิจารณาดูอีกทีละกัน ต้องดูว่าข้อสอบครั้งที่
เค้าใช้กันยากป่าวอะนะ ถึงจาบอกได้ แต่ครั้งที่ปีนี้ใช้จาบอกว่า pat2วิทย์
ยากกว่าข้อสอบเอนท์หลายเท่าอะครับ เลยออกมาน้อยกันหมด เพื่อนที่ได้อันดับ
ติดกันเป็นเด็ก มหิดล เค้าก็ได้คะแนนเหมือนเราๆปกติเนี่ยแหละ อย่าคิดมาก
ส่วน odod ไม่สูงมากนะถ้าได้30-40+ ก็ลองสมัคร odod ดู เพราะเพื่อนได้40+ปลายๆ
ก็ติดแล้วอะ