Docchula Community

แนะนำหนังสือ15พ.ศ.หน่อยค่ะ

TKps

กำลังจะเริ่มทำ15พ.ศ.ค่ะ  ก็เลยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อย

เคมี ระหว่าง อาจารย์สำราญ กับ อาจารย์สุทัศน์  พ.ศ.กับHied

ชีวะ ระหว่าง อ.ประสงค์ กับ อ.สมาน พ.ศ.กับHied

ฟิสิกส์ ไม่รู้ที่ไหนเลย ^ ^

แล้วก็ จำเป็นต้องทำ 15 พ.ศ. ทุกวิชาเลยหรือเปล่าคะ

แล้วก็อีกเรื่องนึง
มีพี่คนไหนเรียนคอรส์ Turbo ดาว้องก์หรือเปล่าคะ
อยากรู้ว่าดีไหม  เพราะว่า เรียนintensiveแล้วก็รักอาจารย์ปิงมากๆ
แต่ว่า ถ้าเรียนturboอีกไม่รู้จะกินเวลามากไหม
เพราะอาจารย์ปินก็นอกเรื่องไม่น้อยเลย >w<

ขอบคุณค่ะ

Re: แนะนำหนังสือ15พ.ศ.หน่อยค่ะ
« Reply #1 on: August 09, 2010, 12:29:36 am »
พี่ว่า เรียน intensive เเล้ว ก้อไม่ต้องเรียน turbo เเล้วเเหละ
เพราะเนื้อหามันครอบคลุมหมดเเล้วนะ

ส่วน 15 พศ นี่ไม่รุ้เเหะ เพราะไม่เคยทำ ขี้เกียจๆ
พี่ทำเเค่ gat pat  :)
New Admin

Re: แนะนำหนังสือ15พ.ศ.หน่อยค่ะ
« Reply #2 on: August 09, 2010, 09:59:51 pm »
เคมี พี่ทำของ อาจารย์สำราญหน่ะ แต่เพื่อนพี่บอกว่าของอาจารย์สุทัศน์ก็ดีนะ

ชีวะ ขอให้ใช้วิจารณญาณในการทำ และดูเฉลย เพราะไม่มีเล่มไหนถูกหมดอะ บางข้อถึงตอนนี้พี่ก็ยังไม่รู้เลยว่าตอบอะไร

15พ.ศ. จำเป็นไหม? ถ้าอานหนังสือเสร็จแล้ว ไปทำก็ดี

ดาว้องค์พี่ไม่เคยเรียนหน่ะ รอคนอื่นมาตอบละกัน

Offline idKung

• ยินดีที่ไม่รู้จัก
  • 739
  • 4
    • Twitter
« Reply #3 on: August 10, 2010, 12:03:30 am »
ชีวะ บางเล่ม เฉลยมั่วมาก(หรือเราตอบผิดไปเอง)

ต้องใช้วิจารณญาณอย่างสูงในการตรวจเฉลย

ผ่านมา

« Reply #4 on: September 30, 2010, 09:01:00 pm »
ผมว่าของอาจารย์ ประสง ดีนะครับ แต่หลายคนบอก อ.สมาน เจ๋งกว่า อันนี้ลองดูเอาว่าชอบเล่มไหน

แล้วก็มีของอีกคน ที่เป็น อาจารย์ ที่พระมงกุฏ เขียน ชื่อ ผศ.ยุพา

Offline Ladiiz*

• *
  • 564
  • 17
« Reply #5 on: September 30, 2010, 09:21:42 pm »
พี่ดูของ อ สำราญอ่ะ

แนะนำว่าทำกันหลายๆคนแล้วเอาคำตอบมาเช็คกันเองด้วยจะดีกว่า เฉลยผิดเยอะมากกกก
เธอหยุดยั้งวันเวลา แค่เราได้พบกันในวันนี้ แค่พบเจอกับเธอ... : )))