Docchula Community

กวดวิชา ฟิสิกส์

Dekkk

กวดวิชา ฟิสิกส์
« on: January 24, 2011, 12:25:32 am »
คือ อยากทราบว่าพี่ๆเรียนฟิสิกส์ที่ไหนกันบ้างอ่ะครับ ตอนจะสอบเข้า  คือ ตอนนี้ผมเรียนีโออยู่ครับ แต่เห็นพี่ปีนี้บอกว่าฟิยากมาก เลยอยากลองเรียนอีกที่ครับ ที่สนใจคือ อ.ธวัชชัยที่ยูเรก้าครับ ไม่ทราบว่า มีพี่คนไหนเคยเรียนหรือเปล่า แล้วหนังสือ กับโจทย์เป็นไงบ้างครับ คือ ฟิสิกส์ผมค่อนข้างแย่เลยอ่ะครับ เคยได้ 2.5 ตอนม.5 เทอม 1 ที่เตรียมด้วย TT

Re: กวดวิชา ฟิสิกส์
« Reply #1 on: February 03, 2011, 10:58:19 pm »
ทะไมคนพูดถึง จารธวัชชัยบ่อยจัง ไม่เหนเคยได้ยินเลย

อันที่จิง ฟิสิก แค่ทำโจทเองเยอะก้อพอละนะ ^^

Offline nid_eng

• *
  • 67
  • 4
Re: กวดวิชา ฟิสิกส์
« Reply #2 on: February 08, 2011, 01:26:35 am »
ลองทำโจทย์ apply คอร์ส ent ดูสิ
ยืมเพื่อนที่เรียนก็ได้
พี่ว่ามันปูพื้นฐานดีเหมือนกันนะ
(พี่ไม่ได้เรียน ยืมเพื่อนมาซีร๊อกซ์)
++ พี่เรียนกะอาจารย์ธวัชชัยไม่รู้เรื่องอะ  :-X
แต่โจทย์เค้าก็ยากซับซ้อนดี สมคำร่ำลือแหละ (พี่ถึงเรียนไม่รู้เรื่องไง เพราะฟิสิกส์พี่ห่วยมาก ฮ่า)