Docchula Community

ที่เรียน ปี4 ของ เด็ก odod cpird

admen48

พี่คับ ปี4 ต้องย้ายไปเรียนที่อื่น
มีที่ไหนให้เลือกบ้างคับ  แล้วเราจะเลือกยังไง
โดยส่วนตัว ผมอยากไป ชลบุรี
ทำยังไงถึงได้ไปคับ

แล้วพี่ๆๆส่วนใหญ่เค้าอยากไปที่ไหนกันคับ
แล้วแต่ละที่ต่างกันยังไง
จะเหงาไม๊คับ

Re: ที่เรียน ปี4 ของ เด็ก odod cpird
« Reply #1 on: March 02, 2011, 04:11:54 pm »
แนะนำว่าไปหากระทู้เก่าๆอ่านจะได้รายละเอียดมากๆ

โดยทั่วไปแล้วจะให้เลือกก่อนนะ เช่น คนที่บ้านอยู่ชล ก็เลือกชล  ถ้าเลือกแล้วลงตัวก็ดีไป
แต่ถ้าให้เลือกกันเองแล้วคนล้นก็จะจับฉลากออกนะ เช่น รพ.ภูมิพล ล้นทุกปี ยกเว้นปีที่แล้ว (รุ่น 66)
สรุป คือ เป็นเรื่องของคนในรุ่นนะ

แต่ละรพ.ก็มีข้อดีข้อเสียต่างกัน
รพ.ภูมิพล ใกล้สุดแล้ว ใกล้ความเจริญ ที่พักเพิ่งทำใหม่
รพ.ชล  นั่งรถไม่ถึง 2 ชม. มีทางด่วน รพ.ใหญ่ เคสเยอะมากๆๆ อยู่ที่นี่ไม่มีไม่ได้ทำเคสแน่ๆ
รพ.พระปกเกล้า  ไกลสุดแล้ว นั่งรถเกือบ 4 ชม. ปริมาณครู คนไข้ นิสิต ค่อนข้างสมดุล เมืองไม่ค่อยวุ่นวายมาก

...ที่ไหนก็ดีหมดแหละ ถ้าชอบอยู่เงียบๆ ขี้เกียจกลับบ้านแบบพี่ เลือกจันทบุรีก็ไม่เลวนะ

Re: ที่เรียน ปี4 ของ เด็ก odod cpird
« Reply #2 on: March 02, 2011, 04:22:06 pm »
พี่คับ ปี4 ต้องย้ายไปเรียนที่อื่น
มีที่ไหนให้เลือกบ้างคับ  แล้วเราจะเลือกยังไง
โดยส่วนตัว ผมอยากไป ชลบุรี
ทำยังไงถึงได้ไปคับ

แล้วพี่ๆๆส่วนใหญ่เค้าอยากไปที่ไหนกันคับ
แล้วแต่ละที่ต่างกันยังไง
จะเหงาไม๊คับ

เหงาไหม...แค่เรียน ก็ไม่รู้จะเอาเวลาไหนไปเหงาแล้วล่ะ