Docchula Community

รับ(ตรงกลาง) ปี 55'

ice

รับ(ตรงกลาง) ปี 55'
« on: March 17, 2011, 05:58:42 pm »
พี่ๆขาหนูตั้งใจมาก  กับการจะสอบเข้าคณะนี้ด้วยการรับตรงโครงการ cpird
แต่ตอนนี้พวกผู้ใหญ่ที่มีอำนาจในระบบการศึกษา  ท่านจะทำพิธี รับ(ตรงกลาง) >:(

ซึ่งหนูก็กลัวว่าจะยังมีโครงการ cpird อยู่มั๊ย ในการรับนิสิตปี 2555 ของคณะแพทย์ จุฬาฯ
หากพี่ท่านไหนทราบข่าว(วงใน) หรือแนวโน้มของเรื่องนี้  ในคณะพี่ๆ
ก็ช่วยเล่าสู่ให้หนูฟังหน่อยนะคะ   ... :'( :'( :'(

ขอบพระคุณมากค่ะ  :)

น้อง MDCU 68

Re: รับ(ตรงกลาง) ปี 55'
« Reply #1 on: March 18, 2011, 11:20:45 pm »
พอๆ กันเลย ปีนี้ กสพท. จะร่วมกับรับตรงส่วนกลางไหมนะ
จะเปลี่ยนระบบทำไมตอนนี้  :'( :'(

ผ่านมา

Re: รับ(ตรงกลาง) ปี 55'
« Reply #2 on: March 20, 2011, 02:20:47 am »
ได้ยินว่า กสพท จะร่วมด้วยครับ แต่จะจัดสอบวิชาเฉพาะเองครับ

แต่ในส่วนของจุฬา เห็นว่าจะใช้ ซียูไซน์ครับ ผมอ่านเจอในข่าวครับ เดี๋ยวหาที่มาให้ครับเรื่องนี้ ขอไปหาก่อน