Docchula Community

:: หนึ่งวันของนิสิตแพทย์จุฬา ::

Offline math

• *
  • 1329
  • 34
    • http://mathkanok.multiply.com
ต้องสอบนะครับ ไม่สอบก็ไม่มีคะแนนพาร์ทนั้นนะครับ
ส่วนเรื่องชิ้นส่วน กระดูก หรือสิ่งต่างๆที่เรียน

ถ้าเป็นชิ้นส่วน ฯลฯ ของอาจารย์ใหญ่ ไม่มีการนำกลับนะครับ
(ถึงมันจะอยากก็เหอะ ตอนนี้อาจบ่นว่า เอากลับทำไมน่ากลัวจะตาย
แต่ถ้าน้องๆได้มาเรียน น้องจารู้ว่า ผี มันน่ากลัวน้อยกว่า มีน เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก)

ส่วนชิ้นส่วนกระดูกอื่นๆที่ไม่ใช่ของอาจารย์ใหญ่นั้น
ที่เคยคุยมาก็คือ ไม่อนุญาตเหมือนกันนะครับ
แต่ก็นะ เอากลับกันซะชิน บวกกับ อาจารย์ไม่ได้บอกไว้ (เท่าที่รุมาก็ไม่เคยบอกอ่ะ)
ก็เลยหยวนๆกันไป ส่วนเอากลับไปแล้วก็ช่วยดูแลให้มิดชิด
และเลือกที่ๆจะเอามาศึกษานิดนึง ไม่ใช่โชว์ใครๆ
เพราะคนอื่นจะมองในมุมมองที่ต่างออกไป (มากๆๆๆๆ)
« Last Edit: July 22, 2008, 08:51:36 pm by math »

Offline Nothing

• *
  • 1177
  • 23
  • ตัวละครลับ

แต่ถ้าน้องๆได้มาเรียน น้องจารู้ว่า ผี มันน่ากลัวกว่า มีน เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

:o จิงเหยอ

Offline KaiZe12

• *
  • 628
  • 16
ต้องสอบนะครับ ไม่สอบก็ไม่มีคะแนนพาร์ทนั้นนะครับ
ส่วนเรื่องชิ้นส่วน กระดูก หรือสิ่งต่างๆที่เรียน

ถ้าเป็นชิ้นส่วน ฯลฯ ของอาจารย์ใหญ่ ไม่มีการนำกลับนะครับ
(ถึงมันจะอยากก็เหอะ ตอนนี้อาจบ่นว่า เอากลับทำไมน่ากลัวจะตาย
แต่ถ้าน้องๆได้มาเรียน น้องจารู้ว่า ผี มันน่ากลัวกว่า มีน เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก)

ส่วนชิ้นส่วนกระดูกอื่นๆที่ไม่ใช่ของอาจารย์ใหญ่นั้น
ที่เคยคุยมาก็คือ ไม่อนุญาตเหมือนกันนะครับ
แต่ก็นะ เอากลับกันซะชิน บวกกับ อาจารย์ไม่ได้บอกไว้ (เท่าที่รุมาก็ไม่เคยบอกอ่ะ)
ก็เลยหยวนๆกันไป ส่วนเอากลับไปแล้วก็ช่วยดูแลให้มิดชิด
และเลือกที่ๆจะเอามาศึกษานิดนึง ไม่ใช่โชว์ใครๆ
เพราะคนอื่นจะมองในมุมมองที่ต่างออกไป (มากๆๆๆๆ)

พี่ต้องพยายามบอกว่า มีนน่ากลัวกว่าผีเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกก ใช่มั้ยครับ

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny
นั่นสิ  ผีมันน่ากลัว น้อยกว่า มีนเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกก ต่างหาก >:(

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>

Offline math

• *
  • 1329
  • 34
    • http://mathkanok.multiply.com
เออ พิมพ์ผิดๆๆ

ไปแก้และๆ

พี่ๆ คับ  ผมอยากรู้ว่า ถ้าไม่ได้สอบ ความถนัด เเพท จะ เข้าได้มั้ยครับ คณะ นี้

พี่ baros  ขอคุยหลังไมค์ หน่อย

ตือ ผม อยาก จะ เล่า ว่า ผม ชอบ  กิน เห็ด  มาก  

ปกติ เวลา ไป mk  ผมจะสั่ง ชุด เห็ด ล้วน เลย จ้า  

จิ้ม กับ น้ำ จิ้ม เด็ก ผสม โชยุ ที่ หยิบ มา จาก ฮะจิบัง  ใส่ วิปครีม  ด้วย

วัน นึง ผม ต้อง กิน เห็ด อย่าง น้อย 50  เปอร์ เซ็น ขอ งสาร อาหาร ใน ร่าง กาย

ผม กิน เห็ด เยอะๆๆ   เพราะ อยาก จะ ตัว โต เหมือน มาริโอ้ คราบ

ถึง มัน จะ ขัด หลัก วิทยาศาสตร์   แต่ ผม ว่ ามัน ไม ่เป้น อุป สรรค แก่ กา รเรีย นใช่ มั้ย คราบ

ผม มี ชีวิต ที ่เท่ อย่าง งี้ พอ จะ เป้น นิสิต แพท ได้ มั้ ยคราบ พี่   บารอส คราบ

ผม คลั่ง ไค้ล ใน จินตลีลา ของ พี ่มาก คราบ

หมอ อะ ไร สุด ยอด  เมพ เลย คราบ  

ผม ตาม ผล งาน พี่ ม าตั้ง แต่ บอร์ด ประ มูล แล้ว คราบ  

ตั้ง แต่ กระ ทู้ ดีเฟ้น บ้าน ฟาเตอร์ นาย  คิด เป็ นเป็ นเปอร์ เซ็ นแล้ว คราบ

ผม เป้น น้อง ชาย พี่ จิ วะ นะ คราบ

ฝาก ตัว ด้ว ยคราบ พี่

ต้องสอบค่ะ ไม่งั้นไม่มีคะแนนพาร์มนั้นแน่ ๆ หนึ่งล่ะ แล้วพี่ไม่แน่ใจว่า ถ้าไม่สอบถือว่าเข้าไม่ได้แม้ว่าคะแนนเอเนตน้องจะสูงปรี้ดจนเข้าได้โดยไม่ต้องอาศัย 30% นั้นก็ตามหรือเปล่า น้องควรจะเก็บคะแนนให้ได้เยอะๆด้วยนะ เพราะ 1 คะแนนจากในนั้นก็เป็น 1% จริง ๆ ไม่เหมือนเอเนต ที่ทำได้ 1 คะแนนแล้วได้ไม่เต็มหน่วย

ปล. พี่เคยไปเปิดเมนูชุดเห็ดด้วยนะน้อง แต่พี่คิดว่าใครจะไปสั่ง มีแต่เห็ด แต่น้องก็สั่งมันไปแล้วใช่มั้ย ..   :P

"I'm just a small man. My heart is moved by what's in front of me, rather than what the world as a whole needs
Walker Allen

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ

แต่ถ้าน้องๆได้มาเรียน น้องจารู้ว่า ผี มันน่ากลัวน้อยกว่า มีน เยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก)

แต่ก็ยังผจญภัยใต้มีนกันต่อไป  เหอๆๆ

พีเอส  พี่เข้ามาได้ด้วยคะแนนวิชาเฉพาะแหละน้อง
เอเนตไม่ช่วยอะไรพี่เล้ยยยยยยยยยยยยย

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
เพื่อนผมมันมาป่วนบอร์ด.... :P
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline p y e *

• *
  • 310
  • 7
ปี1
ตื่น
อาบน้ำ แต่งตัว
ไปเรียน
กินข้าวเที่ยง
shopping
กินข้าวเย็น
เล่นเน็ท
อ่านหนังสือ (ตอนใกล้ๆ สอบ)
อาบน้ำ
นอน
สรุป ชิวมากกกกกกกกกกกกก

ปี2
ตื่น
อาบน้ำ แต่งตัว
ไปเรียน/gross (ถึงมืดค่ำ)
กินข้าวเที่ยง (15 นาที)
shopping (ก็มีบ้าง นานนนนนนนนนๆ ที)
อาบน้ำ
กินข้าวเย็น (อย่างว่องไว)
เล่นเน็ท (เท่าๆ กะปี 1)
อ่านหนังสือ (ประจำสม่ำเสมอ)
นอน
สรุป ก็ชิว(น้อยยยยยยยยย) แต่ก็ยัง ok
 :-X

ปี3
ยังไม่ทราบชะตากรรม
 :P

Offline 125 66

• 3244
  • 64
ผ่ากรอส เขาทำกันตั้งแต่ปี 2 เหรอครับ

แล้วสมมุติว่าเราทำไม่เสร็จเนี่ยเอากลับมาทำต่อในหอได้ป่ะ

แบบว่าเอาแขนในกล่องไปผ่าต่อเป็นการบ้าน ทำนองเนี้ย~~

ไม่ด้าย!!!     :o   :o

แต่ผมเคยอ่านในบอร์ดๆนึง

บอกว่ามีนักศึกษาแพทย์สถาบันหนึ่งนำหัวกระโหลกอาจารย์ใหญ่รุ่นก่อนกลับบ้านไปศึกษา

นักศึกษาแพทย์คนนั้นขึ้นไปบนรถเมล์ที่คนแน่นมาก

แล้วหัวกระโหลกก็บังเอิญหล่นปุ้กออกมาจากกระเป๋าลงมายังพื้นรถเมล์

เท่านั้นแหละ...รถเมล์ก็ว่างเกือบในทันที

นักศึกษาแพทย์คนนั้นจึงได้นั่งอย่างสบายใจ พร้อมนำหัวกระโหลกอาจารย์ใหญ่มานั่งพิเคราะห์โดยไม่สนใจใคร

ใครจะลองทำดูบ้างก็ด้ายนะ     :D

พี่ว่าทำแบบนี้มันไม่สมควรอย่างแรงนา

กระดูกคณะเราก็นำกลับไปศึกษาต่อที่บ้านได้นะ
แต่ก็ควรจะเก็บให้มิดชิด แล้วก็เคารพต่อคนที่เค้าได้บริจาคมาเพื่อให้เราศึกษานะคร๊าบผม

จริงดิ นึกว่าเขาห้ามเอากลับบ้านซะอีก 

จริงๆเค้าห้ามเอากลับคะน้อง
แต่พวกพี่ก็เอากลับกัน  แง่วววววววววว

พีเอส  เคยเอาเนตเตอร์+กระดูกไปอ่านที่จาม 9 กะเพื่อนๆ
เหงคณะอื่นมองเรายังกะตัวประหลาด

แนะนำให้เอา Rohen ไปเปิด
จะไม่มีใครเดินเฉียดมาแถวที่น้องนั่งเลย

Offline SayO

• *
  • 334
  • 5
ตื่น

เรียน

เม้าท์

เจี๊ยะ

เม้าท์

ทำกิจกรรมแล้วแต่ว่ามีไร

กลับบ้าน

( อ่านหนังสือ )

ดูทีวี

นอนอ

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
ผ่ากรอส เขาทำกันตั้งแต่ปี 2 เหรอครับ

แล้วสมมุติว่าเราทำไม่เสร็จเนี่ยเอากลับมาทำต่อในหอได้ป่ะ

แบบว่าเอาแขนในกล่องไปผ่าต่อเป็นการบ้าน ทำนองเนี้ย~~

บอกว่ามีนักศึกษาแพทย์สถาบันหนึ่งนำหัวกระโหลกอาจารย์ใหญ่รุ่นก่อนกลับบ้านไปศึกษา

นักศึกษาแพทย์คนนั้นขึ้นไปบนรถเมล์ที่คนแน่นมาก

แล้วหัวกระโหลกก็บังเอิญหล่นปุ้กออกมาจากกระเป๋าลงมายังพื้นรถเมล์

เท่านั้นแหละ...รถเมล์ก็ว่างเกือบในทันที

นักศึกษาแพทย์คนนั้นจึงได้นั่งอย่างสบายใจ พร้อมนำหัวกระโหลกอาจารย์ใหญ่มานั่งพิเคราะห์โดยไม่สนใจใคร

ใครจะลองทำดูบ้างก็ด้ายนะ     :D

พี่ว่าทำแบบนี้มันไม่สมควรอย่างแรงนา

กระดูกคณะเราก็นำกลับไปศึกษาต่อที่บ้านได้นะ
แต่ก็ควรจะเก็บให้มิดชิด แล้วก็เคารพต่อคนที่เค้าได้บริจาคมาเพื่อให้เราศึกษานะคร๊าบผม

จริงดิ นึกว่าเขาห้ามเอากลับบ้านซะอีก 

แต่พวกพี่ก็เอากลับกัน  แง่วววววววววว

พีเอส  เคยเอาเนตเตอร์+กระดูกไปอ่านที่จาม 9 กะเพื่อนๆ
เหงคณะอื่นมองเรายังกะตัวประหลาด

จะไม่มีใครเดินเฉียดมาแถวที่น้องนั่งเลย

เคยเอาไปเปิดใส่หน้าเพื่อนคณะวิทยาศาสตร์
มานงอนไปพักนึงเลยอ่า----------------

เราดูไม่เหงเปงราย

Offline pipe64

• 3481
  • 604
Rohen คือ ?

Offline -ŦęćĥМάŋĩǻċ-

• 4679
  • 13
  • ทำไมเราขี้เกียจจัง
Rohen คือ ?

Atlas of Human Anatomy เล่มนึงครับ
ที่ไม่ใช่รูปวาด แต่เป็นรูปถ่ายของจริงอ่ะ
แม้กายไกลสุดฟ้าลับตา ไม่เกินใจไข้วคว้าฝันถึง ไม่เกินรักฝากไว้คำนึง ไม่เกินกาลรำพึงถึงเธอ

Offline IPPUsama

• *
  • 5419
  • 29
  • One sky, one destiny

เคยเอาไปเปิดใส่หน้าเพื่อนคณะวิทยาศาสตร์
มานงอนไปพักนึงเลยอ่า----------------

เราดูไม่เหงเปงราย
เก๊าัะเขาเป็นคนปกติงาย ไม่เห็นแปลก 555+
วันแรกสุดเลยพวกเราบางคนเนี่ยยังไม่ค่อยกล้าแตะหรือกล้ามองหน้าอาจารย์ใหญ่เล้ย

\ \ Oath's Charm, Passing Memories / /

<<  ~  OathKeeper & ObliVion  ~  >>