Docchula Community

พี่คิดว่า เรียน ชีววิทยา นพ.พิชญ์ หรือ ยูเรก้า ดีกว่ากัน

พี่ว่า คอร์สเอ็น ยูเรก้าดีกว่าคับ
ส่วน
นพ. พิชญ์ น่าจะลงตะลุยโจทย์ COMA นะ เค้าสอนดีๆจิงๆ

ปล. พี่ได้ text nettor ฟรีจาก นพ. พิชญ์ด้วยแหละ เอิ้กๆ
- - - wishing you were somehow here again ***

Offline Preut

• *
  • 605
  • 88
พี่ก็ไม่รู้ว่าที่ไหนจะดีกว่ากันหรอกนะครับ

เพราะ พี่ไม่เคยเรียนกับ นพ.พิชญ์

แต่เท่าที่ได้ยินมาเค้าก็สอนดีนะครับ

ส่วนยูเรก้า อาจารย์จะสอนสรุปเนื้อหาที่สำคัญๆ

แต่น้องจะต้องทบทวนให้บ่อยๆ หน่อย

เพราะมันลืมง่ายมากเลย (สำหรับพี่นะ)

ในความเห็นของพี่ ข้อสอบชีวะมันดิ้นได้มากพอสมควร

ดังนั้น น้องจะต้องมีความรู้รอบด้านในระดันนึง นะครับ

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
พี่ไม่เคยเรียนกับ นพ.พิชญ์ ครับ แต่เรียนยูเรก้ามาตั้งแต่ ม.4 จน ent อ.สอนดีมากครับ ดีจนไม่รู้ว่าจะบรรยายอย่างไงดี
เอาเป็นว่าพี่เชียร์ "สุดใจ" เรียนเลยครับแล้วน้องจะไม่ผิดหวัง  :)

Offline Topo

• 2276
  • 54
ไม่ต้องเรียนเลยครับ
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline nulung

• *
  • 240
  • 19
จิงครับ
ไม่ต้องเรียนเลย
เรียนไปก็ทำไม่ได้
เอาเวลาทำชีวะ มาทำเคมีดีกว่า เชื่อพี่

พี่เคยเรียนยูเรก้า
น่าเบื่อมากกกกกกกกกกกก
เรียนไปได้สองเดือน ก็จัดการปิดคอร์สด้วยตัวเอง
55

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
อ่านเองก็ดีครับ ชีวะเรียนไปสุดท้ายก็ต้องกลับมาอ่านเองอยู่ดีอ่ะ เหอะ ๆ  :P

faroh

:D ม่ารุจิ จิง จิง อ่านเองก็ได้นะ

แต่เค้าก็งงอ่ะ เรื่องนึงเลยไปลง

Ondemand พี่วิเวียน เข้าใจเลย พี่เค้าให้ฝึกเขียน Kreb's cycle

เอาเป็นว่าที่ไหนก็ได้ แล้วแต่เรา

ป.ล. อันที่จิงอ่านเองก็เข้าใจนะ สู้ สู้   ;)

Offline vichy

• 1247
  • 30
  • หมอวิชชี่ย์
พี่ชอบยูเรก้ามากๆ
เค้าทำให้พี่เห็นชีวะในมุมมองที่ไม่เคยพบเจอ
การสอนน่าเบื่อมั้ย ก็มีบ้างตามสไตล์วิชาท่องจำ
แต่มันไม่มีหรอกมั้ง ชีวะแบบ ENCONCEPT อ่ะ 555+ ถ้ามีก็ดีนะ Krebs' cycle เป็นเพลง
อ่านเองก็ได้นะ แต่น้องก็ต้องมั่นใจว่าที่อ่านไป เราเข้าใจถูกอ่ะ ถามเพื่อน ถามครูมากๆ
สู้ววววววว โว้ยยยย
ชีวิตหมอวิชชี่ย์นี้มีเพื่อสิ่ง 4 อย่าง "แมนฯยูไนเต็ด เสียงเพลง การเรียน และความรัก"

Offline พีทซ่า@Gr.ofSeventeen

• *
  • 907
  • 48
  • นี่ หรือ?
ฮ่าๆ เห็นด้วยกับน้อง หนูหรั่งกับเกี๊ยก

ไม่ต้องเรียนหรอก เรียนไปก้ทำไม่ได้ อิอิ

ไปทำเคมีกับฟิสิกสืดีกว่า เอิ้กๆๆๆ

ปล. ล้อเล่นน้า ถ้าน้องอยากเรียน...อื้ม...เหงเพื่อนๆ มานเรียนยูเรก้ากัน แล้วก้ออกมาเทพ..กันทั้งนั้น

ฮ๋าๆๆ

Offline ป ร ะ กั น ภั ย ™

• หนูเกรียนภัย ศึกมหายันต์ ยิงกันสนั่นจอ
  • *
  • 2435
  • 54
  • OSK126,,MDCU64
    • Jaudamus
ยูเรก้าดีก่าน้อง !  8)

แต่อย่าไปหลับในห้องสดนะ ไม่งั้น .... ตายแน่ๆ  ;D

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
Eureka ! นี่ให้ฟีลเรียนกับอาจารย์โหดๆในคาบมาก :P
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline ป ร ะ กั น ภั ย ™

• หนูเกรียนภัย ศึกมหายันต์ ยิงกันสนั่นจอ
  • *
  • 2435
  • 54
  • OSK126,,MDCU64
    • Jaudamus
อ่ะแน่นอน ต้องอย่างงี้ถึงจะเป็นที่เรียนของจริง  >:(

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
ไม่ชอบเลย เข้าเลทแล้วโดนเพ่งเล็ง ต้อง(จำใจ)ไม่เข้า :D
A book, tightly shut, is but a block of paper.