Docchula Community

พี่ๆที่น่ารักคะ มาช่วยกันตอบหน่อย :))

+หลิว+

อยากให้พี่ๆ ช่วยพูดถึงการเตรียมตัวสอบแพทย์

แล้วก้อการเรียนที่แพทย์จุฬาแห่งนี้
เปนยังไงบ้าง ง ง

หนูจาทำรายงานคณะที่ชื่นชอบอ่าค่ะ
^^,,
หาประวัติในเว็บทางการไม่ค่อยมีเลย
เลยจาอาวคำพูดของพี่ๆไปใส่แทนน่ะค่ะ
 :-* :-*

Offline p3ar

• *
  • 178
  • 8
อยากให้พี่ๆ ช่วยพูดถึงการเตรียมตัวสอบแพทย์

แล้วก้อการเรียนที่แพทย์จุฬาแห่งนี้
เปนยังไงบ้าง ง ง

หนูจาทำรายงานคณะที่ชื่นชอบอ่าค่ะ
^^,,
หาประวัติในเว็บทางการไม่ค่อยมีเลย
เลยจาอาวคำพูดของพี่ๆไปใส่แทนน่ะค่ะ
 :-* :-*

น้องลองหาๆ เอาในกระทู้ที่ถามถึงวิธีเตรียมตัวไรงั้นสิ

มีพี่พี่หลายคนตอบไว้

ส้วนประวัติ พี่พี่ ก้อยังไม่ค่อยรู้เลย 55+

Offline 48

• 3324
  • 638
ลองเข้าไปดูใน wikipedia ดูนะครับ

ไปที่ http://th.wikipedia.org/wiki/หน้าหลัก
จากนั้นก็ใส่คำว่า "คณะแพทยศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย" ในช่องค้นหา

รับรองว่าข้อมูลในนั้นจะละเอียดมาก
เพราะพี่วิน รุ่น 58 เป็นคนเขียน
การหัดคิดใคร่ครวญให้รอบคอบก่อนตัดสินใจ แล้วยอมรับผลที่ตามมาจากการตัดสินใจของตนเอง (ไม่ใช่คอยแต่จะคร่ำครวญ)
เป็นส่วนหนึ่งของกระบวนการสร้าง "ภูมิต้านทานชีวิต" เอาไว้รับมือกับความผิดหวังที่จะเข้ามาในอนาคต
เพื่อที่น้องจะได้เติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่เข้มแข็ง และสามารถเป็นที่พักพิงให้กับ "น้องรุ่นต่อๆ ไป" ได้

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline Necrossstalker

• *
  • 6856
  • 10
  • I just haven't met you yet.
    • Dek-d.com
เด๋ว พี่ลงuncyclopedia ดีมั้ย ;D

Offline Topo

• 2276
  • 54
ถ้าพี่วินเป้นคนเขียน ได้ข้อมูลแน่นปึ้ก แน่นอนครับ
I N T E R N ตั ว เ ล็ ก ๆ

Offline พีทซ่า@Gr.ofSeventeen

• *
  • 907
  • 48
  • นี่ หรือ?
ถึงขั้นทำรายงานเลย  น้องเดินเข้ามาสัมภาษณ์พวกพี่พี่ในคณะเลยสิๆๆ

ทุกคนน่าจะยินดีนะ ยกเว้นพี่ๆที่รีบไปเข้าวอร์ดเนี่ย

หลิว

หลิวก้อคิดยังงั้นแหละค่ะ
แต่เค้าให้ส่งตั้งแต่เปิดเทอมแล้ว

ว่าจาไปหาพี่ๆตอนจุฬาวิชาการ
มันคงส่งงานไม่ทันแระล่ะ

เด๋วเจอกันนะคะพี่ๆ
พี่ๆคงต้อนรับอบอุ่นแน่ๆเรย