Docchula Community

CPIRD ตัวสำรอง จะประกาศเมื่อไรคะ ว่าได้หรือไม่ได้

ติดสำรองค่ะ

ติด CPIRD สำรองค่ะ อยากทราบว่าจะรู้ผลว่าจะได้หรือไม่ ประมาณวันไหนอ่ะคะ

อยากทราบว่าปีที่แล้วมีคนสละสิทธิ์มั้ยคะ?

ขอบคุณมากค่ะ

ถ้าข่าวไวๆหน่อยนะครับ  วันที่19กับ20 ที่เพื่อนๆเค้ามาตรวจร่างกายกันก็น่าจะรู้แล้ว

แต่ถ้าให้แน่ใจ (ในกรณีที่น้องได้สำรองอันดับค่อนข้างไกล) ก็รอวันที่ 26 ครับ  ที่เค้าจะมีประกาศเรียกเอง

ปีที่แล้วยอดสละสิทธิ์ ครั้งแรก 17 คน  ต่อมาอีก 2 คน แล้วสุดท้ายอีก 1 คน  รวมเป็น 20 คนครับ

ตอนนี้ก็หวังแต่โชคแล้วหละ 

เมื่อปีที่แล้วพี่ก็ตุ๊มๆต่อมๆ ลุ้นตั้งหลายวัน  จนได้ข่าวว่าพี่ติด ก็วันที่เค้ามาตรวจร่างกายกันนั่นแหละครับ

ก็ขอให้น้องโชคดีนะครับ

ว่ากันว่า สอบเข้านั้นยากหนักหนา  แต่สอบให้ได้ตัวสำรอง แล้วติดเนี่ย  ยากยิ่งกว่า  ;D ;D ;D

เย ธมฺมา  เหตุปฺปภวา    เตสํ เหตุ ตถาคโต
เตสญฺจ  โย นิโรโธ จ    เอวํ วาที มหาสมโณ
ธรรมทั้งหลายเหล่าใด เกิดแต่เหตุ
พระตถาคตแสดงเหตุและความดับของธรรมนั้น
นี้คือคำของพระมหาสมณะ

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
ต้องรอผู้มีสิทธิ์รอบแรกสละสิทธิ์ก่อนนะคะน้องๆ
ปีพี่ก็มีคนสละสิทธิ์เหมือนกันนะคะ  แต่พี่จำจำนวนไม่ได้
โชคดีค่า

หลังจากตัวจริงตรวจร่างกายเสร๊จเข้าจะประกาศรายชื่อคนที่ไปตรวจร่างกาย

น้องจะรู้ว่ามีคนสละสิทธิ์กี่คน แล้วเค้าก็จะประกาศให้สำรองถัดๆไป มาตรวจร่างกายอะครับ

ก็เปิดเวป ดูประกาศเรื่อยๆนะ เพราะ เวลาเค้าเรียกเข้าเรียกทางเวปอะ

เพราะของพี่เกือบไม่รู้ประกาศ แหะๆ

ตอนนั้นรอเรื่อยๆเลยอะ

เรียก สองล็อตได้มั้ง

:)
Doctor Hours

สำรอง

อยากทราบว่า ปีนี้รับ CPIRD  78 คนใช่ไหมคะ

ตอนเรียกสำรองจะเรียกจนครบ 78 คน หรือว่า 70 คนตามที่ประกาศตอนแรก

ลุ้นอยู่ค่ะ>< (สำรอง)

Offline p3ar

• *
  • 178
  • 8
อยากทราบว่า ปีนี้รับ CPIRD  78 คนใช่ไหมคะ

ตอนเรียกสำรองจะเรียกจนครบ 78 คน หรือว่า 70 คนตามที่ประกาศตอนแรก

น้องรองโทรถามฝ่ายวิชาการดูนะ มันน่าจะมีเบอร์ในใบสมัครอ่ะ

...

แล้วตกลงเป็นงั้นหรือเปล่าครับ
สำรอง 20 ต้นๆ จะมีโอกาสบ้างไหมครับ? 55

Offline math

• *
  • 1329
  • 34
    • http://mathkanok.multiply.com
น้องก็ต้องไปลุ้นว่า วันรายงานตัว
เพื่อนๆจะสละสิทธิกันกี่คนอ่ะนะ

แล้วเรื่องเรียกเพิ่ม พี่ไม่มั่นใจว่าเรียกจนครบ
หรือว่า เรียกแค่รอบเดียว
เช่น วันรายงานตัวสละสิทธิ 30 คน ก็เรียก 30คน แต่มา 15 คน ก็ไม่เรียกเพิ่ม

คือมันเป็นได้หลายกรณี ลุ้นกันต่อไป แล้วแต่ทางคณะ (เค้าไม่บอกพวกพี่หรอกว่าเค้าจะเอายังไง)

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123
เรียกสำรอง ตามจำนวนคนที่สละสิทธิ์ครับ

แต่ไม่แน่ใจ ว่าจะรับเพิ่ม จนครบ หรือว่าเรียกรอบเดียวจบ

(เอ๊ะ ก้อเหมือนที่ ค.ห. บน ๆ ตอบมา ~ แล้วเราจะตอบอีกทำไมหว่า!? ตึง!!)

lucky

พี่คะ  ถ้าเกิดว่าเผื่อติดตัวสำรองอ่ะค่ะ  แล้วเขาโทรมาแล้วไปเจอ  โทรมาบ้านก้อไม่มีคนรับ

เขาจะตัดชื่อออกเลยรึป่าวอ่ะคะ  หรือว่าเขาจาโทรมาใหม่

พอดีทำโทรศัพท์หายอ่ะคะ  

Offline pipe64

• 3481
  • 604
ปีที่แล้วพี่ก็ติดสำรอง เค้าไม่ได้โืทรมาบอกนะน้อง

แบบว่า พี่ก็คอยเข้าไปดูประกาศในเน็ตเองอ่า

ถ้าน้องไม่ยอมดูในเน็ต กะว่าจะรอเค้าโทรมา
ถ้าเราไม่ทันรับ หรือ many things อ่าน้องที่จะทำให้เราไม่รู้ว่า เค้าเรียกเรา

ดูในเ้น็ตเอง หรือไม่ก็โทรไปถามทางคณะดีกว่าครับ  8)