Docchula Community

อยากถามว่า

- - - -

อยากถามว่า
« on: April 28, 2009, 07:09:05 pm »
ระหว่าง ชีว นายแพทย์พิชญ์ กับ ชีว ยูเรก้า อาจารย์ เอกฤทธิ์ พี่ว่า ผมควรจะลงที่ไหนดีอ่ะครับ

Offline Preut

• *
  • 605
  • 88
Re: อยากถามว่า
« Reply #1 on: April 28, 2009, 08:11:07 pm »
(คนอ่าน 31 คนแระนะครับ)

คงไม่มีพี่คนไหนรวมทั้งพี่เองที่อยากจะบอกน้องไป 100% เลยว่า ให้ลงเรียนที่ไหน

เพราะคงไม่มีใครรู้หรอกครับ ว่าน้องเรียนกับอาจารย์คนไหนแล้วเข้าใจ

บางทีพี่บอกว่าอาจารย์ท่านนี้สอนดี แต่น้องอาจจะบอกว่าไม่

ในทางกลับกัน ถ้าพี่บอกว่าอาจารย์ท่านนี้สอนไม่ดี แต่น้องอาจจะบอกว่าท่านสอนดี

ก็เป็นไปได้ครับ

คำแนะนำที่ดีที่สุดจากพี่ๆ ทุกๆคนก็คือ

น้องน่าจะดูๆ คุณสมบัติของอาจารย์แต่ละท่าน แล้วมาเลือกดูว่า อาจารย์ท่านไหนเหมาะสมกับตัวน้องมากที่สุด

ขอบคุณที่ถามครับ

Offline rainy season's lover

• *
  • 3869
  • 35
  • cogito ergo sum
Re: อยากถามว่า
« Reply #2 on: April 28, 2009, 08:55:33 pm »
พี่ไม่เคยเรียนกับอาจารย์นายแพทย์พิชญ์นะครับ, แต่เคยเรียนกับอาจารย์เอกฤทธิ์

ดังนั้นพี่คงแนะนำน้องว่าอาจารย์ท่านไหนสอนดีกว่ากันไม่ได้, พี่บอกได้เพียงแต่ว่า, อาจารย์เอกฤทธิ์สอนดีมากครับ ในความเห็นของพี่