Docchula Community

อยากทราบเรื่องวิสัญญีแพทย์

-0-

อยากทราบว่าจะเป็นวิสัญญีแพทย์

จะต้องเรียนอาไรยังไงบ้าง

ณ ขณะนี้ วิสัญญีวิทยา ยังเป็นสาขาขาดแคลน ดังนั้นหลังจากเรียนแพทยศาสตร์บัณฑิตจบ จึงเรียนต่อได้หลังจากเพิ่มพูนทักษะ 1 ปี (ใช้ทุนปีที่1) ครับ

bongkodrut

พี่คะ พี่คิดว่าเรียนวิสัญญ๊นี่ต้องชอยอะไร ใช้ความรู้อะไรเป็นพิเสด แล้วก็ควรจามีนิสัยแบบไหนถึงน่าจาเวิร์คอะคะ   อ่อ  งงเรื่องการต่อเฉพาะทางอ่ะค่ะ ใช้ทุนปีเดียวเองหรอคะ

ทั้งหมดนี้จะรู้เมื่อถึงเวลาครับ
รู้ไปก่อนก็ไม่เข้าใจอย่างแท้จริง

เวลานี้เรียนสิ่งที่ควรเรียน สนใจสิ่งที่ควรสนใจไปก่อนนะ
ขั้นต้นเรียนหมอไปก่อนเลย ตามหลักสูตรแหละ
เดี๋ยวได้คำตอบแน่นอน

เข้าใจแล้วอาจจะไม่อยากเรียนก็ได้ ไม่แน่นะ เหอ เหอ