Docchula Community

ทำได้ไงอ่ะค่ะ?

MON

ทำได้ไงอ่ะค่ะ?
« on: May 24, 2009, 08:55:12 am »
สมัยม.ปลาย

พี่แบ่งเวลาการอ่านหนังสือสอบที่ ร.ร.

กับอ่านหนังสือเพื่อเอ็นทรานส์

ทำได้ยังไงอ่ะค่ะ -..-

หนูอ่านแล้ว

รู้สึก มันปนๆกัน

ทำให้จำไม่ค่อยได้ -..-

ทำไงดี๊ > <

มีเคล็ดลับ ไหมค่ะ

Offline Member

• *
  • 1107
  • 1
Re: ทำได้ไงอ่ะค่ะ?
« Reply #1 on: May 24, 2009, 10:01:08 am »
ถามคนอื่นละกัน ผมตอบไม่ได้อ่ะ เพราะไม่ได้อ่าน  :o

แต่ส่วนใหญ่จะเห็นว่าที่รร.ก็นั่งจับกลุ่มเรื่อง Ent พอกลับบ้านถ้ามีสอบวิชาง่ายๆก็อ่านคืนเดียว ถ้ายากหน่อยก็ 2 คืน ประมาณเนี้ยมั้ง

By Pankiekung

Offline K a N e N o ' T e a..!!

• *
  • 133
  • 2
  • Bankai.. Hollowization..!!
Re: ทำได้ไงอ่ะค่ะ?
« Reply #2 on: May 24, 2009, 11:33:31 am »
ก้อ ส่วนมากตอนสอบที่ร.ร.ก็ไม่ค่อยได้สนจัยอ่าคับ (เป็นตัวอย่างที่ไม่ดี)

เพราะแพทย์ไม่ใช้เกรดที่ร.ร. ก็อ่านก่อนสอบวันนึง แต่ต้องตั้งจัยเรียนในห้องนะ

ส่วนมากถ้าอ่านแบบจิงจังก็อ่านเพื่อนสอบเข้ามหา'ลัยอ่า
Fill my heart with Gladness, Take away of my Sadness..!!