Docchula Community

เลือกอันดับคณะแพทย์ที่ไหนบ้างครับบบบบบบบบบบบบบบ

BluEzY

เลือกจุฬาเหมือนกันครับ  :-[

ว่าแต่ทำไมน้องไม่ตั้งกระทู้นี้ในหมวด 'แนะนำการศึกษาต่อ' ล่ะ  ???

ต้องเลือกจุฬาสามอันดับด้วยใช่มั้ยคะคุณพี่ ถึงจะเปรี้ยว

555

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74

ว่าแต่ทำไมน้องไม่ตั้งกระทู้นี้ในหมวด 'แนะนำการศึกษาต่อ' ล่ะ  ???

ต้องเลือกจุฬาสามอันดับด้วยใช่มั้ยคะคุณพี่ ถึงจะเปรี้ยว

555
ถูกต้อง มันเป็นไรที่ยีสต์มากกก เด็ก ๆ ทางบ้านไม่ควรทำตาม  ::)

BluEzY

555
ถูกต้อง มันเป็นไรที่ยีสต์มากกก เด็ก ๆ ทางบ้านไม่ควรทำตาม  ::)

มันก็ไม่แน่

ปีหน้าอาจจะเลือกจุฬาอันดับเดียวไปเลย ดีมั้ย
แบบไม่ได้จุฬาก็ไม่เข้าที่อื่นอีกแล้ว = =

Offline Baros™ 『バーロス』

• Baros™
  • *
  • 10623
  • 122
  • Baros™
จริงๆ ถ้าพี่ไม่ติดจุฬาพี่ก็ไม่เรียนหมอนะ  :P

ตอนนั้นคิดว่าคณะไรก็ได้ ขอเป็นจุฬาก็พอ
A book, tightly shut, is but a block of paper.

Offline Purified

• 1422
  • 428
จริงๆ ถ้าพี่ไม่ติดจุฬาพี่ก็ไม่เรียนหมอนะ  :P

ตอนนั้นคิดว่าคณะไรก็ได้ ขอเป็นจุฬาก็พอ

เหมือนกันเลยแหะ

Offline Nutmed

• *
  • 184
  • 9
ถ้าน้องอยากเป็นหมอก็เลือกตามลำดับคะแนนไปเลย ตามความสามารถน้องอ่ะ

Offline DanTrolene~*

• สมาชิกอัครอมตะอภิมหาบรมดุษฎีกิตติมศักดิ์ทั่วหล้าประจักษ์ทุกแห่งหนสาธุชนเลื่องลือนามระ
  • *
  • 4671
  • 123

อารายจะขนาดนั้น :-X

คล้ายกันแฮะ  ;D  ;D

แต่พี่คิดว่าถ้าพี่ไม่ติดแพทย์จุฬาฯก็เลิกเรียนเลย 

ไปทำธุรกิจส่วนตัว หรือเล่นหุ้นดีกว่า

"Wanna die?"