Docchula Community

ใช้เวลากี่วัน

กลัวเอกสารไปไม่ถึง

ใช้เวลากี่วัน
« on: August 17, 2009, 04:35:28 pm »
เรื่องส่งเอกสารสมัครสอบ กสพท. ครับ
ผมส่งเอกสารสมัครสอบไปตั้งแต่เย็นวันที่ 11 แล้วอะ (ส่งทางไปรษณีย์ลงทะเบียน)
แต่ตอนนี้หน้าเว็บมันยังขึ้นว่า * ยังไม่ได้ส่งเอกสาร * อยู่เลย

ตกลงว่าใช้เวลาตรวจเอกสารกี่วันเหรอครับ

Offline hAdEz

• *
  • 1556
  • 9
Re: ใช้เวลากี่วัน
« Reply #1 on: August 17, 2009, 04:49:24 pm »
ตอนปีพี่นี่รู้สึกประมาณอาทิตย์นึงมั้งครับ แล้วแต่คนด้วยอะ
พี่ว่ารออีกวัน2วัน ถ้ามันยังไม่ได้ น้องก็ลองส่งไปอีกทีละกัน รึว่าติดต่อเค้าได้ไม๊อะ แต่พี่ไม่มีเบอร์ -*-
อีกอย่าง ถ้าน้องส่งทางไปรษณีย์แบบลงทะเบียนก็ลองเชคในเว็บด้วยละกันนะ แบบว่ามันไปถึงรึยังอะไรงี้ถ้าถึงแล้วคิดว่าอีกไม่นานก็คงขึ้นแหละ

Offline lจ้าxญิงทoผ้า

• *
  • 2274
  • 8
  • แกะละเมอ
« Reply #2 on: August 17, 2009, 09:14:13 pm »
เนื่องจากบุคลากรมีจำกัด  และกองจดหมายจำนวนมหาศาล(โครตๆ)
น้องก็ใจเย็นๆหน่อยนะจ๊ะ  รอสักอาทิตย์แล้วค่อยโทรไปจ้า

พีเอส  พี่เคยไปช่วยงานเอกสารรับสมัคร  มันเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกอ่ะน้อง

Offline KiaGz!~

• Knight of Fourteen
  • 5587
  • 74
« Reply #3 on: August 17, 2009, 09:56:49 pm »
พี่ก็ขึ้นช้ามากอ่ะ คนอื่นส่งทีหลังขึ้นแล้ว ต้องโทรถามอ่ะ ไม่กี่ชั่วโมงต่อมาถึงขึ้นสถานะส่งเอกสาร  :'(